Announcement

Collapse
No announcement yet.

ConRoe1333-D667

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ConRoe1333-D667

ปรับให้มันแชร์แรมให้การ์ดจอเพิ่มทำงัยง่ะ ลองปรับดูแล้วไม่เห็นมันเปลี่ยนไปแชร์แรม มากกว่า 8 MB เลย อัพ Bios เป็น 1.80 แล้วก้อยังไม่ได้ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

intel มันshareแบบDynamicครับ ใช้เยอะมันก็ดูดมาเยอะเองครับ

fixไม่ได้ครับ

Comment

เล่น cabal ไม่ได้เลยครับกระตุกโครต ๆ เลย

Comment

Originally posted by supakit3000 View Post
        เล่น cabal ไม่ได้เลยครับกระตุกโครต ๆ เลย
        มันแน่อยู่แล้ว

Originally posted by Centrino View Post
        intel มันshareแบบDynamicครับ ใช้เยอะมันก็ดูดมาเยอะเองครับ

fixไม่ได้ครับ
        fix ได้ครับ สูงสุดได้ 128M ถ้า fix นะ ผม bios ver 1.6

Comment

cpu อะไรครับท่าน e2140@2100 แรม 512mb ไม่เห็นกระตุกเลย

Comment

E2140@2.15 แรม 2 G กระตุกโครตๆเลย เล่นไม่ได้จอมันแว็ป ๆ เลยหล่ะใช้การ์ดจอออนบอดนะ bios อัพเป็น 1.80 แล้วลองปรับให้เป็น 128 มันก้อไม่แชร์ให้นะ 8 เหมือนเดิมเลย
            Last edited by supakit3000; 20 Dec 2007, 01:38:24.

Comment

ผมปรับ Maximam ครับ ถ้าจำไม่ผิด
              ผมดูด้วยโปรแกรม GPU-Z มันเห็นแรมแค่ 8MB ครับ
              แต่พอผมลองรันเช็คว่าเราจะเล่นเกมนี้ได้ป่าวจากเว็ปhttp://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest
              มันกับบอกว่าเรามีแรม 224MB ตามที่แชร์ได้สูงสุด
              ผมจึงคิดว่ามันน่าจะโชว์แรม

Comment

ตอนแชร์น้อยสุดอย่างเดียวมั้งครับ

(โทษทีครับนิ้วไปโดนปุ่ม Enter เลยโพสต่อให้จบ)

ผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วยน่ะครับ

Comment

Working...
                X