Announcement

Collapse
No announcement yet.

ORBIT Phonon-702 เป็นไงอ่า ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปเจอ sb0220 อ่ะครับ เห็นราคาไม่สูงมาก
    [แบบมีFrontคงหมดหวัง ยังทำงานหาเงินเองไม่ได้ สงสารพ่อแม่ T^T]
    เอ่อ... มันจะเข้ากับORBIT Phonon-702 ไหมครับ ใครมีประสบการณ์รบกวนที หรือเอาราคาที่ใกล้เคียงก็ได้
    [จิงๆซาว ไม่อยากให้เกิน2000 T^T ใครเจอมือสองในเวป บอกทีจ้า!!]

ป.ล ซื้อลำโพงละงับ เสียง Ok มากมาย

Comment

ซาวการ์ดงบ 2000 หา 2zs มือสองได้เลยนะคับ

Comment

701 แน่นกว่า 702 นะครับ เพราะว่าตัว 702 นั่นจะฝัง UPS ไว้ในตู้ซับ เลยทำให้ปริมาทความจุของตู้ลดลง

Comment

Originally posted by roken View Post
          อ่า ผมไปฟัง ร้านนิวเทคนิคอ่ะครับ คือร้านนี้ส่วนใหญ่เค้า จะขาย พวกลำโพง ตัวหลักแสน-ล้านอ่ะครับ
          ถ้าอยากได้ ของคอมต้องไปถามดูก่อน [ลูกเจ้าของร้านเพื่อนผม]
          แถวไหนหว่า จะแวะไปอุดหนุน พอดีอยากได้ลำโพงใหม่ ประมาณ 10K หน่อ

Comment

Originally posted by Darth Developer View Post
            แถวไหนหว่า จะแวะไปอุดหนุน พอดีอยากได้ลำโพงใหม่ ประมาณ 10K หน่อ
            แถวๆ หน้าวัดหลวงจ้า เจ๊ ..เจ้าของร้านเนี้ยบสุดๆ ขายเครื่องเสียง-ลำโพง HI-END อุดหนุนได้เลย
            จขกท.ถ้าฃอบออบิท ต้องลอง 701 เสียงแน่นกว่า

Comment

Originally posted by varin0229 View Post
              แถวๆ หน้าวัดหลวงจ้า เจ๊ ..เจ้าของร้านเนี้ยบสุดๆ ขายเครื่องเสียง-ลำโพง HI-END อุดหนุนได้เลย
              จขกท.ถ้าฃอบออบิท ต้องลอง 701 เสียงแน่นกว่า
              อ้าว ศิษ อุบลอีกคนหรอครับ

Comment

ถือโอกาส แนะนำร้านลำโพงในอุบล เลยละกัน ชื่อร้านนิวเทคนิค นะครับ อยู่แถววัดหลวง [ตลาดใหญ่]
                ลำโพงส่วนใหญ่จะแพง เพราะ เค้า Setเสียงมาให้ดีครับ แถมยังมีแต่ลำโพง HI-END เยอะแยะ บางอย่างไม่มีในร้านนะครับ ต้องสั่ง

Comment

ว๊า อุส่าขอตังพ่อ 1000 ซื้อ UPS [จิงๆจะเอา702+ตังตัวเอง] สงสัย คงจะต้องไป เปลี่ยนเอา701 แล้วคืนตังพ่อ T^T เหนบอกว่าดี

::::
                  ใครเจอซาวการ์ดมือ 2 ในบอร์ด รบกวน ช่วยทิ้งไว้ในนี้ให้ด้วยนะครับ
                  ไม่แน่ อาจจะอาว X-fi มิวสิค ก็ด้าย เหนคนบ่นกันว่าดี

ว่ะซ้าน~* . . .

Comment

Originally posted by roken View Post
                    ว๊า อุส่าขอตังพ่อ 1000 ซื้อ UPS [จิงๆจะเอา702+ตังตัวเอง] สงสัย คงจะต้องไป เปลี่ยนเอา701 แล้วคืนตังพ่อ T^T เหนบอกว่าดี

::::
                    ใครเจอซาวการ์ดมือ 2 ในบอร์ด รบกวน ช่วยทิ้งไว้ในนี้ให้ด้วยนะครับ
                    ไม่แน่ อาจจะอาว X-fi มิวสิค ก็ด้าย เหนคนบ่นกันว่าดี

ว่ะซ้าน~* . . .
                    ถ้าจะเล่น Orbit เอาตัว 701 ดีกว่าครับ UPS ซื้อแยกออกมา หามือ2ก็ประมาณ2500 (ตัวนี้ผมเคยซื้อตอนออกมาแรกๆเลยครับ 4990 T_T แต่ขายไปนานแล้ว)+3200หาX-fi แจ่มเลยครับ

X-fi ไม่ได้ดีกับลำโพงทุกรุ่นหรอกครับ แต่มันเหมาะกับ Orbit เพราะเสียงของ Orbit มันหนักอยู่แล้ว พอใช้ X-fi เสียงมันจะกระชับ และหนักแน่นขึ้น ได้มิติืเสียงมากขึ้น แต่ถ้าเป็น2ZSมันทำให้เบสยานๆมันจะไม่เหมาะกับเบสแนวกระแทกของ Orbit ครับ ถ้าเปลี่ยนสายสัญญาณด้วยจะดีขึ้นมากครับ

ปล.อย่าเชื่อผมทั้งหมด ไปลองดูเองก่อน ผมบอกเพื่อเป็นแนวทางครับ

Comment

ดูๆเด็กอุบลก็เยอะแฮะ พี่ก็เด็กอุบลเหมือนกัน

Comment

ความรู้ๆๆๆจดๆๆๆๆ^^

Comment

ขอบคุณท่านNutte กับ ท่านRoat ด้วยนะครับ รู้สึก จะเข้ามาเยี่ยมกระทู้นี้บ่อย

ท่านRoat

สายสัญญาณที่ว่าคืออะไรหรอครับ อาจเคยอ่านเจอ แต่ผมลืมไปแล้ว

....

ขอบคุณ ทุกคน ทุกความคิดเห็น ทุกข้อติชม ด้วยนะครับ ^^"

ไหน ๆ เจอเด็กอุบลอีกแว้ว!!!

Comment

เอ้อ ลืมรบกวน ใครเจอ X-Tream Music มือ2 รบกวนบอกทีนะงับ [เล็งแล้ว เตรียมสอย]

ได้ลำโพง 701 มาแว้ว อู้วววววววววววววว!!! ไพเราะ ยังกะ มีตัวจิงมาร้องข้างๆ [ ป๊าดดดโถ่ ]

ได้การ์ดมาห้องนอนผม คงกลายเป็น สวรรค์บนดิน [ ว่ะซ้าน ]

Comment

เอ้อ ลืมรบกวน ใครเจอ X-Tream Music มือ2 รบกวนบอกทีนะงับ [เล็งแล้ว เตรียมสอย]

ได้ลำโพง 701 มาแว้ว อู้วววววววววววววว!!! ไพเราะ ยังกะ มีตัวจิงมาร้องข้างๆ [ ป๊าดดดโถ่ ]

ได้การ์ดมาห้องนอนผม คงกลายเป็น สวรรค์บนดิน [ ว่ะซ้าน ]
                              701 เท่าไหร่อะครับ

Comment

ซื้อมาราคาเท่าไหร่ครับ โบนัทออกก็อยากจะถอย

Comment

Working...
                                X