overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: สอบถามเรื่อง บอร์ด Asrock AliveNF6G-VSTA คับ ทำไม ฮิตกันจริงๆเลย รบกวนทีนะครับ

OverclockZone Member beboiz's Avatar

Default สอบถามเรื่อง บอร์ด Asrock AliveNF6G-VSTA คับ ทำไม ฮิตกันจริงๆเลย รบกวนทีนะครับ

สอบถามเรื่อง บอร์ด Asrock AliveNF6G-VSTA คับ ทำไม ฮิตกันจริงๆเลย รบกวนทีนะครับ ถ้าจะใช้ การ์ดออนบอร์ดจริงๆ เล่นแต่เกมส์ออนไลน์นี่แจ๋วเลยใช่ไหมครับ แล้วถ้าเทียบกับ Asus M2A-VM บอร์ด มันแตกต่างกันมากไหมครับ เพราะราคาก็แตกต่างกันอยู่เหมือนกัน(สำหรับคนงบน้อยอย่างผม) ขอบคุณนะครับ จะประกอบให้น้องไว้เล่นแค่เกมส์ออนไลน์ครับ คงไม่ต้องซื้อการ์ดจอแยกใช่ไหมครับ ถ้าเน้นแต่เกมส์ออนไลน์ ในไทยตอนนี้

OverclockZone Member

ลากได้ไกลเกินราคา

เล่นเกม ผมเล่น DOTA แม่งไม่ลื่นอะ เซง ปรับต่ำโคตๆๆละ

OverclockZone Member TrueNooB's Avatar

ถูก ดี คุ้มราคาครับ
    เกมออนไลน์ ส่วนใหญ่ใช้กราฟฟิกไม่สูงมากนะ ออนบอร์ดน่าจะไหวครับ 256MB

OverclockZone Member kang2005's Avatar
    โรงพยาบาลเชียงแสน จ.เชียงราย 08-8259-0246

ถ้าตั้งใจใช้ ออนบอร์ด จริงๆๆ ใช้ AliveNF7G-VSTA ดีกว่าครับ

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

AliveNF7G-VSTA ออนบอร์ดแรงกว่า AliveNF6G-VSTA ถูกกว่า
    แต่ถ้าจะเล่นกร์ดจอออนบอร์ด แนะนำ AliveNF7G-VSTA ดีกว่าคับ

OverclockZone Member jetsomrerk's Avatar

คุ้มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

ถูกมากๆ บอร์ดแค่ พันกว่าบาท มี raid มี vgaที่จัดว่าแรงในแบบ on board มี sound ชั้นดี แถม oc ได้ไกล
    ลองใช้แล้วจะติดใจครับ

การ์ดออนบอร์ดของ alive ก็เล่นเกมออนไลน์ทั่วๆไปสบายๆแล้วครับ

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

Quote Originally Posted by WhoAmI View Post
    ถูกมากๆ บอร์ดแค่ พันกว่าบาท มี raid มี vgaที่จัดว่าแรงในแบบ on board มี sound ชั้นดี แถม oc ได้ไกล
    ลองใช้แล้วจะติดใจครับ

การ์ดออนบอร์ดของ alive ก็เล่นเกมออนไลน์ทั่วๆไปสบายๆแล้วครับ
    Lineage II ได้แค่เปิดติด แต่เดินไม่ออกครับ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เอาไปเล่นเกมอย่าใช้ออนบอร์ดเล้ยย ไม่รุ่งอย่างแรง(เคยใช้)เล่นเค้าเตอร์เจอระเบิดควันทีวิ่งชนกำแพงเลย(กระตุก)

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Quote Originally Posted by GyM View Post
    เอาไปเล่นเกมอย่าใช้ออนบอร์ดเล้ยย ไม่รุ่งอย่างแรง(เคยใช้)เล่นเค้าเตอร์เจอระเบิดควันทีวิ่งชนกำแพงเลย(กระตุก)
    ใครว่า ออนบอร์ดของ ALIVE NF6G เล่นเค้าเตอร์กระตุกครับ ตอนนี้ผมยังใช้บอร์ดรุ่นนี้เล่นเค้าเตอร์ ZERO 1.6 ปรับสุดทุกอย่าง ยังไม่เห็นตุกเลย แถมเมมออนบอร์ดมันตั้ง 512 mb ไม่เชื่อเดี๋ยวซ่อมคอมเสร็จเดี๋ยวเอาผลมาให้ดูครับ

OverclockZone Member touchz's Avatar

ถูก คุณภาพ จัดว่า ดี เกินคุ้มราคา oc พอใช้ได้ VGA On แจ่ม ที่ดีสุดคือ รองรับ Cpu

Phenom 4 core

OverclockZone Member OJARU's Avatar

Asrock AliveNF6G-VSTA เห็นว่าไม่มีขายแล้วนะ มีตัวคล้ายๆกัน แค่ ห่วยกว่ามาแทน เพราะงั้น ข้ามไปเล่น NF7G เถอะครับ

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

Quote Originally Posted by OJARU View Post
    Asrock AliveNF6G-VSTA เห็นว่าไม่มีขายแล้วนะ มีตัวคล้ายๆกัน แค่ ห่วยกว่ามาแทน เพราะงั้น ข้ามไปเล่น NF7G เถอะครับ
    อันนี้ไม่รู้นะ แต่เพิ่งไปซื้อมา เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เห็นมีขายเยอะนะ แต่ไม่รู้ว่า ตอนนี้มีป่าว ไม่ค่อยได้ไปพันธุ์ทิพยืเท่าไหร่

บอร์ดรุ่นนี คุ้มสุดๆ เล่น COD 4 ได้ เกมบอลปรับ ไฮ โลด สบาย อยากจะลอง crysis แต่มีคนบอกว่รา เล่นได้ คาร์บอนยังเ่ล่นได้ ในราคา พัน 7 กว่าๆ

OverclockZone Member OJARU's Avatar

เห็นว่า ตัวมาแทนเป็น Asrock ALiveNF6P ซึ่ง ห่วยกว่าเห็นๆ ตรงที่ช่องใส่แรมเหลือ 2 แถวครับ

OverclockZone Member klinsmal's Avatar

ออนบอร์ดรุ่นนี้ เล่น sf ปรับได้ แค่ 800*600 เองครับเกินกว่านี้ไม่ลื่นแล้วครับ 1024*760 พอเล่นได้เท่านั้นไม่ลื่น

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เทียบดูบอร์ดค่ายอื่นดูได้ครับที่ใช้ชิปเซ็ตนี้ราคาเท่านี้
    --------------------------------------
    มีค่ายไหนซาว 8 ช่องทาง (7.1) บ้าง
    --------------------------------------
    มีค่ายไหนให้ sata 2.0 มาถึง4 พอร์ต แถม raid
    ราคาเท่ากันเห็นมีรุ่นนี้เท่านั้นครับ

OverclockZone Member supakit3000's Avatar

เทียบความคุ้มค่าครับ ค่าตัวแค่ 17XX แต่เอามาคล๊อกได้ไกล การ์ดจอออนบอดก้อ NF6150 แรม DDR2 อัดได้ 8 G ใส่การ์ดจอ PCI-E เพิ่มได้
    ทาง intel มีตัว Asrcok 1333-D667 1750 เพิ่งซื้อมาเลย การ์ดจอออนบอดเป็น intel950 fixแชร์แรม ไม่ได้ แรม DDR2 bus 533 667 ใส่ได้สูงสุด 4 G ใส่การ์ดจอ PCI-E เพิ่มได้
    ลองเทียบดูครับว่าตัวไหนคุ้มค่ากว่ากัน

OverclockZone Member beboiz's Avatar

ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ แจ่มจิง ๆ แต่เห็นหลายท่านบอกว่า ไม่มีขายแล้วไม่รู้จะหาได้ไหม กว่าจะถอย ก็27-28 นู่นแหน่ะครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

OverclockZone Member

ถูก คุ้ม OC ได้

OverclockZone Member วิหคเหินหาว's Avatar

จริงอย่างแรงครับผมก็เพิ่งไปถอยมายังไม่ถึงอาืทิตย์เลย แต่เล่นเกมส์ได้เกินราคาจริงๆครับ สุดยอดแล้วหล่ะไม่ง้อการ์ดจอด้วยครับ ไม่แพงด้วยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks