Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านทั้งหลาย มาช่วยอ่านแล้ว โหวตหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านทั้งหลาย มาช่วยอ่านแล้ว โหวตหน่อยคับ

คือว่า ได้ซื้อการ์ดจอจากเวปขายคอมแห่งนึง อยากให้ชาว ocz ลองอ่านดูนะคับ

ท่านอ่านแล้วคิดว่าไงบ้าง คำตอบสุดท้ายช่างประทับใจจิง ๆๆๆๆๆ

จิง ๆ ก็แค่เงิน 70 บาท แต่เห็นว่าไม่ค่อยจะถูกต้องเท่าไหร่ เลยลองมาถามความคิดเห็นดูคับ

ป.ล. ถ้าผิดหมวดช่วยย้ายให้ด้วยนะคับ ไม่รู้จะไปอยู่หมวดไหน
    60
    ทางร้านเป็นคนออกค่าโอน
    76.67%
    46
    ลูกค้าซวยเอง
    23.33%
    14

ก.ทางร้านเป็นคนออกค่าโอน
    ข.ลูกค้าซวยเอง
    ตัวเลือกคำตอบไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ สงสัยจขกท.คงแค้นน่าดู อิอิ

น่าจะ เป็น
    ก.ทางร้านเป็นคนออกค่าโอน
    ข.ลูกค้าเป็นคนออกค่าโอน

ก็เห็นใจทั้ง2ฝ่ายครับ
    ส่วนผมในฐานะเป็นผู้บริโภค ก็อยากได้ข้อ ก. หนะครับ ซะงั้น
    Last edited by cap_zone; 19 Dec 2007, 05:37:26.

Comment

การที่ทางร้านตกลงกับลูกค้าจนถึงขั้นลูกค้าโอนเงินไปเรียบร้อยแล้ว

แต่ต่อมาภายหลังทางร้านไม่สามารถส่งสินค้าให้กับลูกค้าได้ไม่ว่าจะเหตุใดก็ตามโดยไม่ใช่เป็นความผิดของลูกค้า

ทางร้านควรที่จะโอนเงินคืนเต็มจำนวนตามที่ลูกค้าได้โอนไปครับ

เพราะถือว่าเป็นความผิดของทางร้านเองที่ไม่สามารถหาของให้ลูกค้าตามที่ตกลงไว้ได้้

แต่ก็นั้นแหละ! จะมีซักกี่ร้านที่จะทำได้อย่างที่ว่านี้

Comment

น่าจะเป็นภาระของผู้โอนนะ

Comment

งง กับแบบสอบถาม

Comment

ร้านมันต้องออกซิ ร้านไหนเนี่ย

Comment

คิดว่าทางร้านน่าจะออกค่าโอนเองครับ แฟร์ๆ

Comment

ใช่ๆ แบบนี้เป็นความผิดร้านเต็มๆเลยอะร้านต้องออกสิ เพราะเราก็ไว้ใจโอนให้ก่อนพอถึงตอนโอนกลับก็ซวยเราอีกทั้งๆที่ทางร้านผิดเองที่หาของไม่ได้
                Last edited by pleum88; 19 Dec 2007, 09:06:54.

Comment

ร้านเยยค๊าบบบบบบบ

Comment

Originally posted by pleum88 View Post
                    ใช่ๆ แบบนี้เป็นความผิดร้านเต็มๆเลยอะร้านต้องออกสิ เพราะเราก็ไว้ใจโอนให้ก่อนพอถึงตอนโอนกลับก็ซวยเราอีกทั้งๆที่ทางร้านผิดเองที่หาของไม่ได้
                    ตามนั้น

Comment

แต่ผมว่าถ่าใน OCZ ตามตกลงดีกว่า และ ควรจะบอกตอนซื่อขายในกระทู้ด้วยดีกว่า

Comment

ปกติแล้วค่าโอน น่าจะเป็น ใครโอน ใครจ่ายครับ ตอนคุณโอนให้ร้าน ยอด 3835 + ค่าธรรมเนียมการโอน ตอนร้านโอนคืนคุณ ก็ต้องคืน 3835 + ค่าโอน ตามเดิม ถึงจะแฟร์นะครับ ค่าธรรมเนียมการโอน ใครโอน ควรจะเป็นผู้รับผิดชอบ ร้านนี้คงเคี่ยวลากดินอ่ะครับ น่าจะลงชื่อร้านไปเลย เพราะถ้าที่ร้านโอนยอดหักค่าธรรมเนียม ตอนที่แจ้งให้เราโอนก็ต้องให้เราโอนยอดเต็มหักค่าธรรมเนียมเลยเหมือนกัน ถึงจะแฟร์ครับ

Comment

ไปแจ้งคุ้มครองผู้บริโภคเลยครับ ถึงแม้เงินจะดูเล็กน้อย แต่ไม่สมควรทำแบบนี้กับลูกค้า
                          เพราะตอนเราซื้อเราก็โอนไปเต็ม+ค่าโอน แต่คุณดันไม่มีของให้ตามที่ตกลง
                          สมควรที่จะโอนกลับแบบไม่หักเงินค่าโอนกลับให้ลูกค้าครับ
                          เรียกว่า จรรญาบรรณของผู้ขายที่ดี จากที่อ่าน สามารถคิดไปได้ว่า เป็นเวปของถูกที่ไหนซักที่
                          และเป็นที่กล่าวขวัญของคนในเวปแน่นอน ไม่ ad.... ก็ Tha.... แน่ๆมีพนักงานถึง90คนได้

Comment

น่าจะบอกชื่อร้านมาเลยนะ

Comment

Originally posted by Alpha1 View Post
                              ไปแจ้งคุ้มครองผู้บริโภคเลยครับ ถึงแม้เงินจะดูเล็กน้อย แต่ไม่สมควรทำแบบนี้กับลูกค้า
                              เพราะตอนเราซื้อเราก็โอนไปเต็ม+ค่าโอน แต่คุณดันไม่มีของให้ตามที่ตกลง
                              สมควรที่จะโอนกลับแบบไม่หักเงินค่าโอนกลับให้ลูกค้าครับ
                              เรียกว่า จรรญาบรรณของผู้ขายที่ดี จากที่อ่าน สามารถคิดไปได้ว่า เป็นเวปของถูกที่ไหนซักที่
                              และเป็นที่กล่าวขวัญของคนในเวปแน่นอน ไม่ ad.... ก็ Tha.... แน่ๆมีพนักงานถึง90คนได้
                              ตามนี้ด้วยคนครับ
                              ความผิดมันอยู่ที่เขา เขาไม่เช็คสต็อคอ่ะครับ
                              ถ้าปล่อยให้ได้ใจอย่างนี้
                              ต่อไปใครจะค้าขาย ก็ไม่ต้องมีระบบสต็อคแระ
                              มันคงคิดว่า
                              "โอนตังค์กันเข้ามานะจ๊ะ ของไม่มีก็ไม่ได้นะเว้ย 55555+
                              ตูไม่เกี่ยว ขอเอาเงินไปหมุนก่อนนะ เอิ๊กส์ๆๆ"

คนจะทำการค้าขาย มันจะคิดแบบนี้เหรอ
                              ไม่ใช่ "วิญญูชน" แล้วเมิง

อ่านแล้วหงุดหงิดหว่ะ ฟุดฟิด ฮึดฮัด

Comment

Working...
                              X