Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝาเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by akiTheCrepe View Post
    ของผมเปิดเคสแล้วร้อนกว่าปิดเคสนะ ^^

จัดระบบระบายความร้อนดีๆ มันช่วยได้เยอะกว่าครับ

เปิดทิ้งไว้ ฝุ่นบานตะไท
    ฝาขวาครับ ไม่ใช้ฝาซ้าย อย่าเข้าใจผิด

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
      ของผมเปิดเคสแล้วร้อนกว่าปิดเคสนะ ^^

จัดระบบระบายความร้อนดีๆ มันช่วยได้เยอะกว่าครับ

เปิดทิ้งไว้ ฝุ่นบานตะไท

ผมเองเมื่อก่อน เปิด ทั้ง2ด้านเลย เดี่ยวนี้ปิดหมดเลยคับผมไม่ไหวฝุ่นเยอะ

Comment

Originally posted by kk View Post
        โดยทั่วๆไปแล้วเราจะเปิดฝาเคสด้ายซ้าย หรือด้านที่เอาไว้ใส่อุปกรณืกันใช่ไหมครับ แต่อีกด้านหนึ่งเราก็จะไม่ค่อยได้ยุงกับมัน เพราะไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไรจากด้านนั้น นอกจากใส้น๊อดฮาร์ดดิสก์หรือซีดีรอม แต่ฝาเคสด้านขวามีผลต่อการระบายความร้อน (ซึ่งบางคนอาจจะรู้แล้ว มาลงไว้เผื่อๆครับ) เพราะความร้อนจากเมนบอร์ดด้านหลังจะแผ่ออกไปทางนี้ ดังนั้นเราจึงควรเปิดฝาเคสข้างนี้ไว้ด้วย เพื่อการระบายอากาศที่ดีขึ้น และเคสที่ใช้นั้น แท่นรองเมนบอร์ดควรจะมีช่องไว้ระบายอากาศด้วย
        เย็นขึ้น แต่ต้องแลกมาด้วย ฝุ่นจำนวนมาก ไม่รู้จะคุ้มกันรึเปล่าสิครับ -*-

Comment

ของผม ฝา หายไปแล้วครับ

Comment

fyo

ผมไม่ได้ใส่เคสฮะเพราะไม่ปัญญาซื้อเลยไม่รู้จะเปิดตัวไหน
            Attached Files

Comment

Originally posted by Satanic View Post
              ของผม ฝา หายไปแล้วครับ
              สงสัยอยู่ในท้องเเมงสาบ

Comment

ของผมเปิดแล้วร้อนขึ้นงับ ^^" ฝาหลังนั้นละ เนื่องจากทางลม ในเครื่องจะเพี้ยนงับ

ps ท่านใดมะสะดวกเปิด ฝาด้านหลังเอา ลมพัดเข้า M/B ตามจุดยุทธศาสตร์ กะได้นะงับ (NB, SB, CPU, ภาคจ่ายไฟ, RAM )

Comment

Originally posted by touchz View Post
                  เย็นขึ้น แต่ต้องแลกมาด้วย ฝุ่นจำนวนมาก ไม่รู้จะคุ้มกันรึเปล่าสิครับ -*-
                  ทำความสะอาดดิ หมดเรื่องเรย

Comment

ไม่กล้าเปิด เดวตะขาบเข้า

สายไฟ อยู่ด้านนั้นด้วย จุกๆไว้ ไม่ได้รัดที

หุหุหุ

Comment

Originally posted by PaNDolA View Post
                      ไม่กล้าเปิด เดวตะขาบเข้า

สายไฟ อยู่ด้านนั้นด้วย จุกๆไว้ ไม่ได้รัดที

หุหุหุ
                      งั้นเวลานอนจะปลอดภัยจากตะขาบไหมเนี่ย ก๊ากๆๆๆ

Comment

Working...
                      X