Announcement

Collapse
No announcement yet.

xfx7900gs เท่ากับ8600ตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหอะๆปิดกระทู้ดีกว่าครับ เดี๋ยวอาจจะมีมวยคู่เก่าในกระทู้ใหม่มาอีก
    ท่าจะยาว(หรือเปล่า)

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
      มาเถียงกันต่อมั้ยครับ ระหว่างรอเทพอีกท่านมาตอบ 5555+

อ่ะ ล้อเล่น อิอิ..

จริงๆถ้าเค้าให้เปลี่ยนเป็น 8600 ก็โอเคนะครับ ถือว่าดีในระดับนึง แต่ถ้าจะให้ดีลองถามเขาดูว่าสามารถอัพไปแลกซื้อรุ่น 8800GT ได้ไหม จะดีกว่า(เยอะมากกกกกกกก)ครับ..

ตอบดีวุ้ยตู 5555+
      เอาซิ แต่ตอนนี้ผมเริ่มมอง 3850 แล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        P5KC อยุ่ใหน แบมือขอตังแม่ไปซื้อมารึยัง

ว่าแล้วไม่ผิด ไอ้หมอนี้มันก็มา

Comment

สรุป8600gt(ไม่รู้ว่าเค้าให้รุ่นไหน เค้าบอกว่าจะพิจราณาให้อีกที) ใกล้เคียงกับ7900gsใช่ไหมครับ จะได้ไปเอาเลย

ขอบขุณเพื่อนๆ
          ทุกคนมากนะฮะ

Comment

ต่างคนต่างความคิดยากจะฟันธง -..-

Comment

-*-

Originally posted by battlecruiser View Post
              P5KC อยุ่ใหน แบมือขอตังแม่ไปซื้อมารึยัง
              ความจำดีจริงๆ

ไม่ได้อคติกับ 8600gtครับ
              ผมอคติ กะคนไช้ 8600gt เล่น crysis เปิด ไฮ หมด ลื่นปรืดๆๆ
              อิๆๆๆ
              หยอกๆ เล่นๆ เน้นๆ หนุกๆ

Comment

ของผม 7900gs ของ galaxy เสียส่งไปเครมที่ A&L เค้าเปลี่ยนส่งกลับมาให้เป็น 1950pro ของ แซฟไฟร์ ครับ ไม่รู้ว่าดีขึ้นหรือห่วยลง แต่ใช้ไม่มีปัญหาเป็นอันพอ ^^

Comment

สงสัยพี่แกจะมีหุ้นกับตะกูล GF7

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                    ว่าแล้วไม่ผิด ไอ้หมอนี้มันก็มา
                    ก็ท่านดันไปสัญญาไว้ตั้งแต่ตอนก่อนหน้านี้นี่นา (ขนาดผมยังจำได้เลย)
                    ปล.การ oc VGA ถ้าระบบระบายความร้อนไม่ดี oc แล้วแทนที่ FPS จะเพิ่มดันลดซะงั้นเพราะฉะนั้นส่วนใหญ่ผมจะใช้แบบเดิมๆซะมากกว่า 8600GT เลยไม่ได้อยู่ใน list
                    ถ้าจะเล่นผมรอ 8800GT 256MB ไม่เล่น 8600GT ครับ
                    ปล.ถ้า 25FPS ลื่นผมไม่รู้จะว่ายังไงแล้วเล่นเกมกับดูหนังมันไม่เหมือนกันนะครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                      ความจำดีจริงๆ

ไม่ได้อคติกับ 8600gtครับ
                      ผมอคติ กะคนไช้ 8600gt เล่น crysis เปิด ไฮ หมด ลื่นปรืดๆๆอิๆๆๆ
                      หยอกๆ เล่นๆ เน้นๆ หนุกๆ
                      ผมก็เคยคิดแบบนั้นน่ะ แต่ เฉยๆไว้ดีกว่า

Comment

ยาวเลยครับ 555+

Comment

เจ้าของกระทู้ใช้อุปกรณ์คล้ายๆกันเลยแหะ...ขอผมก็เจ๊งแล้ว ซื้อมาเมื่อเดือน กพ. ไม่คิดว่ามันจะเสียไวขนาดนี้
                          เครมเปลี่ยนได้เร็วป่าวครับ ผมซื้อจาก JIB....

Comment

สรุป เอาแล้วเอามาขายไปเลยเชื่อดิ ราคายังสูงอยู่ คนบางคนก็เอาบททดสอบจากหลายๆเวปมาคิดรวมกัน(งงชิบ) แต่ผมอ่ะ มีเพื่อน 3 คน ใช้ 7600 กะ 8600 แล้ว 8600 gts ซึ่งเอาของไอ 2 คนแรก มาเทสกันแล้ว มันไกล้กันจิงๆนะ บางเกมส์(ย้ำว่าบางเกมส์ซึ่งบางคนอ่านไม่ออก)7600 ชนะ นะ 8600 อ่ะ เฟรมต่ำกว่า 7900 หลายเกมส์มาก ผมไม่ได้บอกว่าของผมดี เพราะอยากเปลี่ยนเหมือนกัน แต่เบื่อบางคน แบบว่า เอาสถิติงุงิ จากที่อ่านมาแล้วก็มาเดาๆเอา แล้วก็เพื่อนผมใช้ตัว8600 ตัวเก่า(มั้ง)เพราะซื้อมานานมากๆแล้ว ตั้งแต่พึ่งเปิดตัว เหงมันบอกว่าเปงหมื่น(เปงหมื่นนี่น่าจะเกือบหมื่นไม่ใช่เกินหมื่น)

Comment

ถ้าเชื่อบททดสอบมากนัก ก็พยายามอย่าเอาหลายเวปมาคิดรวมกัน เพราะมันคนละเครื่อง ต้องดุจากเครื่องเดียวกันดิ
                              ถ้าอยากเหงมากก็เอ้า http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...9GS/index.html

พร้อมรูป

อันนี้คำวิจารของ นาย...อั้ยซ์...
                              ชัดเจนพอสมควรน่ะครับ กับมวยคู่นี้ ที่เรานำมาให้ได้ชมกัน .. แต่มันก็ยังไม่ค่อยกระจ่างเท่าที่ควร เพราะเรายังไม่มีการทดสอบ ด้วย OS ที่รองรับ DirectX 10.0 จริงๆ .. ส่วน ณ ตอนนี้ ก็พอจะทำให้เข้าใจอะไรไปได้มาก พอสมควรจริงๆ ซึ่งบทสรุปครั้งนี้ ก็ขอไม่พูดอะไรครับ .. เพราะทุกอย่าง มีข้อสรุปที่ชัดเจนอยู่ในตัวของมันเอง ทั้งหมดแล้ว นั่นเอง
                              แต่ดูแล้ว เหมือนมวยคู่นี้ ยังจะไม่จบง่ายๆแน่นอน .. เพราะเมื่อไม่นานมานี้ ก็มีข่าวคราวแว่วๆเข้ามาว่า ในรุ่นของ GF8600 Series นี้ จะมีตัวที่เป็น GF8600GTS 512MB 256Bit ออกมาให้เราได้ยลโฉมกัน อย่างแน่นอน .. ถึงตอนนั้นเมื่อไหร่ คงจะได้เห็นอะไรดีดีมากกว่านี้ อีกแน่นอนครับ ..
                              วันนี้ ต้องขอตัวก่อน เพื่อไปหา สิ่งดีดี สิ่งที่ถูกใจ นำมาให้สมาชิก และผู้ที่ติดตามทุกท่าน ได้รับรู้กันก่อนใคร .. จนกว่าจะพบกันใหม่ วันนี้ ลาไปก่อนครับ บ๊าย บาย !!
                              Attached Files
                              Last edited by tonzeero; 20 Dec 2007, 15:42:49.

Comment

Originally posted by tonzeero View Post
                                ถ้าเชื่อบททดสอบมากนัก ก็พยายามอย่าเอาหลายเวปมาคิดรวมกัน เพราะมันคนละเครื่อง ต้องดุจากเครื่องเดียวกันดิ
                                ถ้าอยากเหงมากก็เอ้า http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...9GS/index.html

พร้อมรูป

อันนี้คำวิจารของ นาย...อั้ยซ์...
                                เอารุ่น Top OC มาสู้กับ รุ่นธรรมดา อ่านะ
                                เอา7900GS TOP มาสู้กับ 8600GTSเดิมๆ(ความเร็วมาตรฐาน) คะแนนมันก็ทิ้ง***งนะสิครับ
                                Asus EN7900GS TOP 612/1440 << OC จาก 450/1320(ความเร็วมาตรฐาน)
                                Asus EN8600GTS 675/2016 << (ความเร็วมาตรฐาน 675/2016)
                                ลองเอาผลของ 7900GS กับ 8600GTS ความเร็วมาตรฐานมาเทียบดีกว่าครับ ผลอยู่ข้างล่าง
                                ถ้าเอาตัวOCก้ให้เอาOCเหมือนกันมาเทียบสิครับ
                                8600GTS แพ้ 7900GS แต่ไม่ได้มากมาย แค่นิดเดียวจิงๆ (เรียกว่าพอๆกันก้ได้-*-) ไม่เกิน5เฟรม
                                เทสแบบ Overall Game
                                Last edited by nawachookit; 20 Dec 2007, 16:51:04.

Comment

Working...
                                X