ขอถามเรื่องึความร้อนของ X-Fi music คับผม
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ขอถามเรื่องึความร้อนของ X-Fi music คับผม

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

Default ขอถามเรื่องึความร้อนของ X-Fi music คับผม

ปิดกระทู้คับผม ขอบคุณทุกท่านมากคับผม^^
    ขอถามเรื่องความร้อนของ X-Fi music คับผม คือผมสงสัยว่ากาดซาวเวลาใช้งาน มันร้อนมากมั้ยคับผม ของผม ลองจับดูที่ซิ้ง รู้สึกว่ามันร้อนมากเลยคับผม แบบนี้ปกติมั้ย ผมลองเปลี่ยนทุกช่องแล้วยังร้อนเหมือนเดิมคับผม
    นี้สเปคเครื่องผม คับ
    E4400 @ 2.00
    P5B Deluxe
    X1950pro 512
    RAM Kingston 667 1G*2
    HD WESTERN 320 1 ลูก
    X-Fi music <<<ตัวนี้ที่มานร้อนๆๆ
    ซับพลาย ASus 450 w คับผม
    ขอคำแนะนำหน่อยน่ะคับ

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำน่ะคับ

ปิดกระทู้คับผม ขอบคุณทุกท่านมากคับผม^^
    Last edited by meekung123; 19 Dec 2007 at 10:39:26.

OverclockZone Member meekung123's Avatar

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

bigtees's Avatar

Quote Originally Posted by meekung123 View Post
    ขอถามเรื่องความร้อนของ X-Fi music คับผม คือผมสงสัยว่ากาดซาวเวลาใช้งาน มันร้อนมากมั้ยคับผม ของผม ลองจับดูที่ซิ้ง รู้สึกว่ามันร้อนมากเลยคับผม แบบนี้ปกติมั้ย ผมลองเปลี่ยนทุกช่องแล้วยังร้อนเหมือนเดิมคับผม
    นี้สเปคเครื่องผม คับ
    E4400 @ 2.00
    P5B Deluxe
    X1950pro 512
    RAM Kingston 667 1G*2
    HD WESTERN 320 1 ลูก
    X-Fi music <<<ตัวนี้ที่มานร้อนๆๆ
    ซับพลาย ASus 450 w คับผม
    ขอคำแนะนำหน่อยน่ะคับ

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำน่ะคับ
    ใจเย็นๆ ครับ
    เดี๋ยวก็มีคนมาตอบครับ

Quote Originally Posted by bigtees View Post
    ใจเย็นๆ ครับ
    เดี๋ยวก็มีคนมาตอบครับ
    ขอบคุณมากคับผม

Moderator mercadix's Avatar

รอท่าน battlecruiser ตอบดีกว่าครับ ... ชัวร์ดี !

ของผมอุ่นๆ เองนะครับ ... รุ่นไม่มี Zink

OverclockZone Member laboo's Avatar

มันก้อต่อร้อนซิครับโดยเฉพาะเวลาดูหนังเล่นเกม เพราะการ์ดมันทำงาน แล้วเจ้าตัว X-Fi music มีปลั๊กต่อไฟเพิ่ม ท่านได้ต่อรึเปล่าละครับ ถ้าไม่ต่อจะใช้ฟั่งชั่นบ้างอย่างไม่ได้ (เห็นเขาว่างันนะ)
    ไม่ต้องกลุ้มใจครับ ของผมก็ร้อน ผมเลยติดพัดลมให้มัน

OverclockZone Member laboo's Avatar

ภาพแรก เป็นที่ต่อไฟเพิ่ม

ภาพสอง ผมติดพัดลมเป่าให้เจ้าX-FIมันแบบเนี่ย
    รูป รูป

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

ต้องต่อไฟเพิ่มด้วยหรือนี่ ผมไม่รู้จริงๆ

Quote Originally Posted by samutss View Post
    ต้องต่อไฟเพิ่มด้วยหรือนี่ ผมไม่รู้จริงๆ
    ไม่ต่อก้อใช้ได้นะครับ แต่ผมก้อไม่รู้เหมือนกันว่า ที่เขาบอกว่าไม่ต่อไฟเพิ่มฟั่งชั่นไม่ครบ นีมันคือฟั่งชั่นอะไร??
    รอท่านผู้รู้มาช่วยตอบแล้วกัน

ขอบคุณมากคับผม ตอนนี้โม พัดลมเป่าเพิ่มแล้ว^^ เย็นได้ใจเลย เอาพัดลมคูลเลอร์master เป่า^^ขอบคุณมากคับผม

ปล.ขอบคุณทุกท่านมากคับผม ตอนเรกผมนึกว่าช่องPCI ของบอร์ดผมเสียน่ะท่าน^^ขอบคุณมากคับผม
    Last edited by meekung123; 19 Dec 2007 at 10:34:33.

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ถ้าไม่มี external box เหมือนรุ่น Elite pro ไม่ต้องต่อไฟเพิ่มนะครับ

ส่วนเรื่องความร้อน ติดซิงค์ก็ดี อย่างน้อยๆ อุปกรณ์อิเล็คทรอนิกซ์ ก็ทำงานที่อุณหภูมิห้อง ได้เที่ยงตรงกว่า ที่ร้อนจัด

ที่เวปเมืองนอก เขาติดซิ้งพวก Live audigy หมดเลย

OverclockZone Member excomics's Avatar

ร้อนใช้ได้เลยอะ
    กำลัง จะซื้อเคสใหม่ ที่มีตัว เป่าด้านล่าง เล็งไว้ละ -*-

OverclockZone Member

งั้นที่ต้อไฟเพิ่มก็มีไว้เผื่อ upgrade external box?
    งั้นถ้าไม่มีแล้วต่อไว้จะทำให้อะไรดีขึ้นป่ะคับ

Bookmarks

Bookmarks