Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดซีรีย์ 7xxx ใช้วินโดว์วิสต้าได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดซีรีย์ 7xxx ใช้วินโดว์วิสต้าได้ไหมครับ

การ์ดซีรีย์ 7xxx ใช้วินโดว์วิสต้าได้ไหมครับ ถ้าลงได้มันจะแตกต่างกันการ์ดที่ใช้ DX10 มากไหมครับ
    เช่นความใสลดลง ภาพเนียนน้อยกว่าประมาณนั้นหรือเปล่าครับ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยคลายปัญหาให้ผมที งงอยู่นานแล้วครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ

แบบว่าเห็น 7600gs ราคามือสองน่าสอยจริง จะเล่นซีรีย์ 8 แต่งบในกระเป๋ามันมีแค่ 2-3 พันเองครับทั่น

หรือมีตัวอื่นแนะนำจะดีมากเลยครับ

ใช้ได้ครับ แต่มันจะรันDX9แค่นั้นเอง แตกต่างกับการ์ดDX10มากแค่ไหมไม่รู้นะ (ไม่เคยลองวิสต้า) รอท่านอื่นมาตอบ

Comment

7xxx ใช้ วิสต้าได้ครับ ไม่แตกต่างจากการ์ด DX 10 เท่าไหร่ครับ อย่าไปบ้าตามไมโครซอฟท์ครับ XP ยังไม่ก้าวหน้าถึงขีดสุดเลย จะให้พวกเราไปใช้วิสต้าอีกแล้ว ทั้งๆที่ ระบบก็ยังหละหลวมอยู่ และแดกทรัพยากรเยอะ chip หาย ติ๊งต๊องสิ้นดี

Comment

ยังไงก็ยัง XP ครับ

Comment

แล้วแต่ความชอบครับ ผมใช้หมดอ่ะค๊าบ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ อิอิ จะได้สอย 7600GS มาเล่น แรงดี ประหยัดด้วย แหะๆ
            ว่าจะลองเล่นสีแดงพวก 2600โปร แต่กลัวเรื่องปัญหาไดร์เวอร์เลยดูๆ ไปก่อนครับ

Comment

ยังต้องการความคิดเห็นของเพื่อนๆ อีกนะคร้าบบบ อิอิ

Comment

ได้ครับไม่มีปัญหา จะแตกต่างก็แค่ดูหนังกับเล่นเกมส์หน่อย นอกนั้นไม่ต่างเท่าไร ซี่รี่ส์ 8 งบ 2-3 พันก็สอยได้แล้วครับยิ่งมือ 2 นะสบาย แว่วๆว่า 8600GT มีร่นที่แตะราคาลงมาถึง 3 พันแล้วด้วยสิมือ 1 นะ

Comment

Originally posted by แว๊นบอย View Post
                  ยังต้องการความคิดเห็นของเพื่อนๆ อีกนะคร้าบบบ อิอิ
                  ยังต้องการความเห็นอีกเรอะ นี่ยังไม่พออีกอ่านะ

Comment

ผมชอบวิสต้านะ มันสวยดี วิสต้านี่ตอนแรกมันชื่อ ลองห้อน นะ มีข่าวมาตอนม.4มั้ง ตอนนี้ปี1 มันยังมีปันหาบางส่วนนะ แต่บางส่วนก็ดีกว่า xp มาก เครื่องผมใช้xp แต่ NB ผมใช้วิสต้า ลองๆกันไป

Comment

Originally posted by tonzeero View Post
                      ผมชอบวิสต้านะ มันสวยดี วิสต้านี่ตอนแรกมันชื่อ ลองห้อน นะ มีข่าวมาตอนม.4มั้ง ตอนนี้ปี1 มันยังมีปันหาบางส่วนนะ แต่บางส่วนก็ดีกว่า xp มาก เครื่องผมใช้xp แต่ NB ผมใช้วิสต้า ลองๆกันไป

ลองฮอนปะท่าน

Comment

GF6600 ผมยังใช้ Vista ได้ไม่มีปัญหา เน้อ
                        แค่รันเกมส์ DX10 บ่ได้แค่นั้นเอง

Comment

Working...
                        X