Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมโดน HP หลอกหรือผม โง่ เอง ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมโดน HP หลอกหรือผม โง่ เอง ??

เรื่องมีอยู่ว่าผมซื้อ printer HP 3055 (print/scan/copy/fax/network) เพื่อจะใช้แชร์ทั้งร้าน
    เปิดกล่องมา ไม่มีแผ่น driver ของ vista ให้ ผมก็ไม่ค่อยสนใจเห็นว่าโหลดเองก็ได้เลยปล่อยไป
    พอต่อเสร็จสัพ driver ที่โหลดมาก็ดันหา printer ไม่เจอ ผมรำคาญจัดเลยไป add printer ใน
    window เอาก็ใช้ได้ print ได้ปกติ แต่พอผมจะ scan นี่สิ มันหาตัวท scan ไม่เจอ
    โทรไปถาม HP ว่าจะให้มัน scan ผ่าน network ยังไงมันตอบว่าไงรู้ไหม
    ถ้าเป็น vista printer รุ่นนี้จะ scan ไม่ได้ค่ะ โว้ยยยยยยยยยยยแล้วกูจะรู้ไหมเนี่ย
    ถ้ากูรู้กูไม่ซื้อแม่งหรอกเซ็งจริง -..-
    ปล.ใครมีวิธีทำได้บ้างบอกผมหน่อย

ปกติมานจะมีเขียนไว้ข้างกล่องอะ ว่าOS อาไรทำอาไรได้มั่ง ถ้ามานไม่เขียนไปฟ้อง สคบ. เลย

Comment

โอ๊ะ หุหุ ไร้คำบรรยาย
      แหมเค้าน่าจะชี้แจง หรือ บอกวิธีแก้บ้างเนอะ
      เครื่องนุงมิใช่ถูกๆ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        ปกติมานจะมีเขียนไว้ข้างกล่องอะ ว่าOS อาไรทำอาไรได้มั่ง ถ้ามานไม่เขียนไปฟ้อง สคบ. เลย
        ไปพลิกข้างกล่องมาแล้วครับ สรุบ.......................ผมโง่เองมันไม่มีเขียน vista
        จำไว้นะไอ้ hp
        ปล.ผมเริ่มเห็นแสงรำไรแล้วเดี๋ยวขอลองวิธีที่คิดไว้ในหัวก่อนอาจจะได้

Comment

วิธีแก้ง่ายๆ นายก้อลง winxp เอาจิ อิอิ

Comment

Originally posted by OrcHero View Post
            วิธีแก้ง่ายๆ นายก้อลง winxp เอาจิ อิอิ
            ขอผ่านครับผมมีเหตุผลที่ต้องใช้ vista ซึ่งผมเคยพูดไปหลายรอบแล้ว
            ปล.มันเป็นความผิดผมเหรอที่ใช้ vista -..-

Comment

ผมใช้ของ cannon รุ่นเก่ายังมีให้โหลดเลย hp หมึกก็แพง

Comment

โอเคครับใช้ได้แล้ว ผมใช้ softwareของ xp ลงใช้ได้แล้ว
                ไอ้ call center hp ที่ชื่อ ขนิฐ หรือ วนิ อะไรนี่แหละได้ยินไม่ชัด ไล่มันออกไปซะ
                แค่นี้ก็ทำให้ไม่ได้
                ปล.แต่ผมขอขอบคุณที่คุณสะกิดผมด้วยคำว่า full software ผมเลยคิดแผนนี้ได้
                ปล2.ขอบคุณที่แวะเข้ามาดูผมบ่น ขอปิดกระทู้แค่นี้ครับ (ขออภัยที่ขี้โวยวายบ่อย)

Comment

รุ่นนี้ต้องไปตั้ง IP ให้มันก่อนครับ เพราะ IP ที่มาจากโรงงานจะเป็นคลาสอื่น โดยใช้โปรแกรม HP Install Network Printter Wizard และก่อนที่จะส่งค่าที่เราตั้งไปให้เครื่องปริ้นเราก็ต้องเปลี่ยน IP ของคอมเราให้เป็นคลาสเดียวกับปริ้นเตอร์ด้วย จึงจะส่งค่าได้ ยุ่งยากพอดูเลยครับ

ถ้าไม่ได้ยังไงลองโทรมาได้ครับ 087-4558415 (หลัง 1 ทุ่ม)

Comment

แปกเลย มันอาจจะลืมติดก็ได้ แต่ถ้ามันไม่ติดเพราะจงใจนี่สิ เยดดดดแม่งงงงง
                    ฟ้องเลย สคบ.
                    ผมก็เคยใช้ ad. เสีย มันบอกว่ารอของ 1 เดือนกว่า อันนึงราคาครึ่งหนึ่งของปริ้นเตอร์เลย 800 บาท!!!

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                      โอเคครับใช้ได้แล้ว ผมใช้ softwareของ xp ลงใช้ได้แล้ว
                      ไอ้ call center hp ที่ชื่อ ขนิฐ หรือ วนิ อะไรนี่แหละได้ยินไม่ชัด ไล่มันออกไปซะ
                      แค่นี้ก็ทำให้ไม่ได้
                      ปล.แต่ผมขอขอบคุณที่คุณสะกิดผมด้วยคำว่า full software ผมเลยคิดแผนนี้ได้
                      ปล2.ขอบคุณที่แวะเข้ามาดูผมบ่น ขอปิดกระทู้แค่นี้ครับ (ขออภัยที่ขี้โวยวายบ่อย)
                      ใจเย็นครับ ดุจัง

Comment

Originally posted by Virgin_Killer View Post
                        รุ่นนี้ต้องไปตั้ง IP ให้มันก่อนครับ เพราะ IP ที่มาจากโรงงานจะเป็นคลาสอื่น โดยใช้โปรแกรม HP Install Network Printter Wizard และก่อนที่จะส่งค่าที่เราตั้งไปให้เครื่องปริ้นเราก็ต้องเปลี่ยน IP ของคอมเราให้เป็นคลาสเดียวกับปริ้นเตอร์ด้วย จึงจะส่งค่าได้ ยุ่งยากพอดูเลยครับ

ถ้าไม่ได้ยังไงลองโทรมาได้ครับ 087-4558415 (หลัง 1 ทุ่ม)
                        ขอบคุณครับแต่อันนั้นเสร็จไปนานแล้วครับ ปัญหาของผมคือมัน scan ไม่ได้(ตอนนี้ได้แล้ว)

Comment

ตกใจ ผมใช้ HP 3052 อยู่ รีบไปสแกนเลย
                          ปรากฏใช้ได้ปกติขอรับ Windows Vista Home

Comment

น่าจะได้นะครับกับ OS Vista เนี่ยแต่ต้องลองอ่ะครับ

Comment

ผมใช้hp900ปริ้นอย่างเดียวครับ หมึกถูก+ทนครับ ผมเติมไป 1 กระปุกแล้วครับ ใช้บ้างไม่ช่ายบ้างยังไม่มีตันเลย

ลองดูครับ ใช้ดีแต่แพงหน่อย scan ก็หาซื้อscan อย่างเดียวดูสิท่าน มือ2ก็พอมั้ง ผมก็มีอยู่ตัวนึง ลังเลอยู่จะปล่อยดิไหม อิอิ

Comment

Working...
                              X