Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านที่ใช้ 8800GT ใส่ซิงก์ระบายความร้อนของอะไรกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านที่ใช้ 8800GT ใส่ซิงก์ระบายความร้อนของอะไรกันบ้างครับ

แล้วซิงก์ระบายความร้อน vx1000 (ไม่แน่ใจว่าพิมพ์ชื่อรุ่นถูกรึเปล่า ) ใส่กับ 8800gt ได้มั้ยครับ ++++ แล้ว หาดูรูปซิงก์ได้จากเวปไหนครับ ขอรายละเอียดหน่อยครับ แล้วซิงก์ไหนเหมาะกับ 8800gt แล้วเย็นสุดครับ

HR-03 Rev.A คับ ไม่แน่ใจว่า HR-03GT ออกรึยัง

Comment

VF 1000 ของ ZalMan ดีมั้ยครับ รบกวนผู้รู้ให้คำตอบหน่อยครับ

Comment

็HR-03 Plus / FC-ZV9 ครับ

Comment

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ VF1000 zalman เนี่ย ใส่ 8800GT ได้มั้ยครับ เห็นระบุว่า ใส่กับ GTX กับ GTS
          แล้ว ซิงก์ระบายความร้อน HR-03 หรือ FC-ZV9 สั่งซื้อได้ร้านไหนครับ ผมอยู่ ต จ ว ต้องสั่งเอาครับ
          แล้วรุ่น FC-ZV9 <<< ใส่ 8800GT ได้ป่าวเอ่ย
          Last edited by Gaz; 20 Dec 2007, 01:42:10.

Comment

Originally posted by Gaz View Post
            รบกวนผู้รู้หน่อยครับ VF1000 zalman เนี่ย ใส่ 8800GT ได้มั้ยครับ เห็นระบุว่า ใส่กับ GTX กับ GTS
            แล้ว ซิงก์ระบายความร้อน HR-03 หรือ FC-ZV9 สั่งซื้อได้ร้านไหนครับ ผมอยู่ ต จ ว ต้องสั่งเอาครับ
            แล้วรุ่น FC-ZV9 <<< ใส่ 8800GT ได้ป่าวเอ่ย
            VF1000 ผมไม่แน่ใจว่าของหมดหรือยังนะคับ โดยส่วนตัวแล้วก็ไม่เคยใช้ แต่ตอนที่ผมจะซื้อ DuOrb ผมหาข้อมูลตัวอื่นๆตามเว็ปนอกอะคับ เท่าที่จำได้ตัว VF1000 เนี้ยมีบ้างคนเคยใช้แล้วบอกว่าดีก่า VF900 นิดหน่อย ซึ่งผมก็เคยซือ้ vf900 มาใช้คับปรากฎว่าไม่ได้เรือ่งเลย ตอนนั้นผมจึงตัดสินใจเลือก DuOrb เพราะตามเว็ปนอกทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าเยี่ยม แต่จิงๆถ้าเคสท่านมี พื้นที่เยอะ ก็น่าจะใช้ HR-03 revA ไม่ก็ Arctc Cooling Accelero S1 เพราะสองตัวนี้เย็นสุดคับยิ่งเมื่อเทียบกับราคาแล้วด้วย VF1000 ผมว่าแพงเกินไปไม่คุ้มคับ

Comment

Originally posted by Gaz View Post
              http://www.vmodtech.com/modules.php?...=276545#276545
              Last edited by Cybernetic; 20 Dec 2007, 10:58:31.

Comment

- ใส่ได้ครับ

- www.jedicool.com / http://www.tkcom99.com /

- ใส่ได้ครับ

Comment

Originally posted by pooparat View Post
                  VF1000 ผมไม่แน่ใจว่าของหมดหรือยังนะคับ โดยส่วนตัวแล้วก็ไม่เคยใช้ แต่ตอนที่ผมจะซื้อ DuOrb ผมหาข้อมูลตัวอื่นๆตามเว็ปนอกอะคับ เท่าที่จำได้ตัว VF1000 เนี้ยมีบ้างคนเคยใช้แล้วบอกว่าดีก่า VF900 นิดหน่อย ซึ่งผมก็เคยซือ้ vf900 มาใช้คับปรากฎว่าไม่ได้เรือ่งเลย ตอนนั้นผมจึงตัดสินใจเลือก DuOrb เพราะตามเว็ปนอกทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าเยี่ยม แต่จิงๆถ้าเคสท่านมี พื้นที่เยอะ ก็น่าจะใช้ HR-03 revA ไม่ก็ Arctc Cooling Accelero S1 เพราะสองตัวนี้เย็นสุดคับยิ่งเมื่อเทียบกับราคาแล้วด้วย VF1000 ผมว่าแพงเกินไปไม่คุ้มคับ
                  รบกวนถามท่านPooparatนิดนึงครับ ว่าDuOrbกับAccelero s1อันไหนเย็นกว่ากันครับ ผมกำลังสับสนอยู่กับสองรุ่นนี้ ตัดสินใจไม่ถูก แต่คงไม่เอาHR-03แน่ๆเพราะผมว่ามันหนักเกิน กินพื้นที่มากด้วย

Comment

Originally posted by fedora038 View Post
                    รบกวนถามท่านPooparatนิดนึงครับ ว่าDuOrbกับAccelero s1อันไหนเย็นกว่ากันครับ ผมกำลังสับสนอยู่กับสองรุ่นนี้ ตัดสินใจไม่ถูก แต่คงไม่เอาHR-03แน่ๆเพราะผมว่ามันหนักเกิน กินพื้นที่มากด้วย
                    ไม่ใช่ท่าน Pooparat แต่ขอตอบหน่อยนะครับ Accelero s1 นี่ เอาแบบ Fanless หรือติด Turbo Module ครับ

ผมว่า DuOrb เย็นกว่าครับ
                    Last edited by Gearhead; 20 Dec 2007, 11:30:34.

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      ไม่ใช่ท่าน Pooparat แต่ขอตอบหน่อยนะครับ Accelero s1 นี่ เอาแบบ Fanless หรือติด Turbo Module ครับ

ผมว่า DuOrb เย็นกว่าครับ
                      Accelero s1 + 12CM Fan ครับเห็นว่ามันขนาดพอดีกัน

Comment

Originally posted by fedora038 View Post
                        Accelero s1 + 12CM Fan ครับเห็นว่ามันขนาดพอดีกัน
                        เดาว่าน่าจะสูสีกันครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=113194

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                          เดาว่าน่าจะสูสีกันครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=113194
                          นี่ถ้าDuorbมันมีไฟสีเขียวผมคงซื้อไปแล้ว

Comment

ปัญหาใหญ่เลยคือผมใส่เองไม่เป็นครับ ไม่กล้าแกะ ช่างแถวชลบุรี ผมก็ไม่น่าไว้ใจให้ทำเลย แลไม่เคยจะทำกัน ทำไงดีครับ มันต้องใช้ซิลิโคนไรพวกนั้นเสริมไรงี้ด้วยรึเปล่าครับหรือว่ายังไงครับ -*- รบกวนด้วยจ้า

Comment

เมื่อสักครู่ ผมโทรไปสั่งของ ที่ tkcom มาน่ะครับ มี HR-03 เค้าบอกจะเจาะให้เลย เจาะไรหว่าเค้าบอกให้ใส่สายอะไรได้หรืออะไรเนี่ย งงๆ แล้วก้อพัดลมหนึ่งตัว silver stone FM123 แล้วก้อคลิปติดพัดลมกับซิงก์ อยากเห็นรูปจังครับว่ามันติดยังไง ทำยังไง ผมไม่เป็นเลยอ่ะครับ ตอนแรกกะจะซื้อ vf1000 แต่เค้าบอกต้องซื้อที่ติดเม็ดแรมด้วย แล้วเค้าบอก HR-03 มันเย็นกว่าเยอะ ก้อเลยเลือก HR-03พร้อมพัดลม -*- ใครมีรูปที่ติดเสร็จแล้วมั่งครับรบกวนหน่อย

Comment

Working...
                              X