Announcement

Collapse
No announcement yet.

A8N32-SLI-DELUXE .ใส่ Opteron 180 ได้ป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A8N32-SLI-DELUXE .ใส่ Opteron 180 ได้ป่าวคับ

พอดีจะเปลี่ยน CPU อ่ะคับ
    พอดีอยากได้ Opteron 180 กับ FX55
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ

ใส่ได้ครับ

Comment

ได้ครับ อัพไบออสหน่อย

Comment

ขอบคุณคับ...สำหรับคำแนะนำ

แล้วถ้าซื้อ CPU แบบแพคคู่มาใส่ตัวเดียวได้รึปล่าวครับ

Comment

CPU Socket 939 Pack คู่มีด้วยเหรอครับ

ถ้าแบบคู่ก็มี 940 (ไม่ใช่ AM2) Opteron 2XX กับ Opteron กับ FX Socket F ครับ

Comment

พอดีมี 940 ด้วยคับ
            จะสั่งมาแล้วจะแยกใช้กับเพื่อนน่ะคับ
            ไม่รู่ว่าจะใส่ได้หรือป่าว เลยถามดูก่อนคับ

Originally posted by kirk View Post
            CPU Socket 939 Pack คู่มีด้วยเหรอครับ

ถ้าแบบคู่ก็มี 940 (ไม่ใช่ AM2) Opteron 2XX กับ Opteron กับ FX Socket F ครับ

Comment

Originally posted by silly507 View Post
              พอดีมี 940 ด้วยคับ
              จะสั่งมาแล้วจะแยกใช้กับเพื่อนน่ะคับ
              ไม่รู่ว่าจะใส่ได้หรือป่าว เลยถามดูก่อนคับ
              ถ้าเป็น Opteron 2XX จะใส่เดี่ยวๆก็ได้ครับ เคยเห็นเพื่อนมันใช้อยู่บอร์ด Tyan ร้าน PCG อ่าครับ

แต่ Socket 940 มันต้องใช้แรม ECC อ่ะดิครับ แพงไม่ไหวอ่า

940 กับ AM2 มันคนละ Socket นะ

Comment

งั้นผมอัพ 939 ดีกว่าคับ เหอะๆ
                940 ค่อยเก็บเงินอัด Crucial Ballistix ซัก 8g ดีกว่า คับ อิอิ.

Comment

เอ่อ มันมี 3 ซ๊อกเกตนะครับสำหรับ K8 >>> 939 / 940(Sever) /940(AM2)
                  ทั้ง 3 ใส่ร่วมกันไม่ได้นะครับ

Comment

ขอบคุณคับ
                    งั้นผมเปลี่ยนเป็น Fx-60 ใส่บอร์ดตัว 939
                    ส่วน 940 เอางบไปลงแรมดีกว่า อิอิ
                    งงกับ socket 940 AM2/Server มันอ่ะ อิอิ
                    กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้
                    Last edited by silly507; 24 Dec 2007, 20:04:36.

Comment

Originally posted by silly507 View Post
                      ขอบคุณคับ
                      งั้นผมเปลี่ยนเป็น Fx-60 ใส่บอร์ดตัว 939
                      ส่วน 940 เอางบไปลงแรมดีกว่า อิอิ
                      งงกับ socket 940 AM2/Server มันอ่ะ อิอิ

Opteron Socket AM2 ก็มีนะครับ แต่ราคามันสูงไปหา 5600+ หรือ 6000+ มาเล่นดีกว่าครับ

Sockset 939 มีจำนวน 939 ขา ใช้แรม DDR1 NON ECC (แรมแบบธรรมดา)

Sockset 940 มีจำนวน 940 ขา ใช้แรม DDR1 ECC (แรมที่ใช้บนเครื่อง Server หรือ Worstation ที่ต้องการความถูกต้องของข้อมูลสูงสุด)

Sockset AM2 มีจำนวน 940 ขา ใช้แรม DDR2 NON ECC (แรมแบบธรรมดา)

Comment

ขอบคุณคับ
                        ซื้อ FX-60 ก็แรงดีครับ แต่ผมว่าราคามันสูงไปนะครับ

Opteron Socket AM2 ก็มีนะครับ แต่ราคามันสูงไปหา 5600+ หรือ 6000+ มาเล่นดีกว่าครับ

Sockset 939 มีจำนวน 939 ขา ใช้แรม DDR1 NON ECC (แรมแบบธรรมดา)

Sockset 940 มีจำนวน 940 ขา ใช้แรม DDR1 ECC (แรมที่ใช้บนเครื่อง Server หรือ Worstation ที่ต้องการความถูกต้องของข้อมูลสูงสุด)

Sockset AM2 มีจำนวน 940 ขา ใช้แรม DDR2 NON ECC (แรมแบบธรรมดา)

ตำแหน่งขาของ 940 กับ AM2 มันไม่ตรงกันนะครับ ดูที่ Socket CPU ด้วยนะครับ ว่ามัน 940 หรือ AM2

Comment

Working...
                        X