Announcement

Collapse
No announcement yet.

การจอสัวนี่เลือกไม่ถูก Extreme และ Top (8800)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การจอสัวนี่เลือกไม่ถูก Extreme และ Top (8800)

เลือกไม่ถูกครับสองตัวนี่อันไหนดีกว่า... นั้งเทียบผลคะแนนมันงงๆ อยู่...
    ตัว TOP Memory Speedจะเยอะกว่านิดหน่อย
    คือ 700 ตัว Etreme จะ 680

WinFast PX8800GT EXTREME ราคาอยู่ที่ประมาณ 9500
    http://www.overclockzone.com/Lightro...EME/index.html

ASUS EN8800GT TOP SLI 11000
    http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...SLI/index.html

ช่วยเข้าไปดูคะแนนเทียบหน่อยงงหน่อยๆ

เพราะตัว top จะ framrate น้อยกว่าตัว Extreme
    หรือว่าเพราะปรัป เป็นค่า Default? ไม่ทราบเหมือนกันฮ่ะ
    ผุ้ชายชาญช่วยตอบหน่อย

แต่ว่าตัว Top คะแนน 3dMark , AquaMark จะเยอะกว่าพอสมควร
    ช่วยดูหน่อบครับ

หากมีตัวอื่นที่แนะนำก็ช่วยชี้แนะหน่อยฮ่ะ
    ราคาพอย่อมเยา... 5 5 5 5+ คับ

ขอบคุณฮ่ะ
    Last edited by denicabasta; 19 Dec 2007, 19:27:57. Reason: เพราะผมรักคุณ

ให้ผมเดานะ ผมว่าต่างไม่เยอะหรอก แว้วแต่คนชอบ มานคนละค่าย อิอิ แต่ผมชอบAsusไม่รู้ดิ ใช้มานมานานและทั้งบ้านจาเปนAsusละ 55+

Comment

เทียบคะแนนไม่ได้ครับ เพราะใช้คนละสเปคทดสอบกัน
      ตัว top แรงกว่านิดเดียวครับ เพราะ core สูงกว่า 20

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
        เทียบคะแนนไม่ได้ครับ เพราะใช้คนละสเปคทดสอบกัน
        ตัว top แรงกว่านิดเดียวครับ เพราะ core สูงกว่า 20
        หรอค้าบบบ
        มีตัวอื่นแนะนำไหมอ่ะ T^T

Comment

ความแรงพอๆกันเลยครับ เพราะ ทั้ง TOP ของ Asus และ Extreme ของ Winfast ต่างก็เป็นรุ่นที่มีการ OC มากจากโรงงานทั้งคู่ครับ

Winfast ถูกว่ากัน 1500 แต่ Asus ประกันเยอะกว่า( 3 ปี : Winfast 2 ปีี)ครับ

ตอนซื้อก็สังเกตุดูครับ อาจจะได้ล็อตใหม่ทีพัดลมใหญ่กว่า่ครับ

Comment

แนะนำร้านให้หน่อยได้ไหมครับวันนี่ไปตะวันนา... จัดไปเสป็คเดียวกันหมด ร้านนึง 37000
            31000 29000.......................... เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ไอร้าน 29000 มันดูมั่วๆ

Comment

ไหนๆ จะเสียเงินหลายหมื่นแล้ว ผมว่าหาร้านที่ท่านมั่นใจดีกว่าครับ กลัวท่านจะได้ไม่คุ้มเสียครับ ยอมนั่งรถมาพันธุ์ทิพย์อีกนิด แล้วหาร้านที่มั่นใจดีกว่าครับ ถ้ามาถึงพันธุ์ทิพย์แล้ว ผมว่าร้าน Busitek โอเคนะครับ แพงกว่าร้านอื่นนิดหน่อย แต่ไม่มีโกง ไม่มีมั่วแน่ครับ ส่วนอีก 2 ร้านที่เป็น ... ก็โอเคนะครับ แต่มีบางร้านชอบเสนอของเพิ่ม ซึ่งผมก็ว่าเป็น(เทคนิค)ปกติของการค้า แต่่บางร้านก็ดูจะมากไปครับ

อย่าุถามครับผมนะว่าร้านไหน ท่านที่ซื้อของปล่อยคงทราบ ย้ำ!!! ว่าแค่บางร้านครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                ไหนๆ จะเสียเงินหลายหมื่นแล้ว ผมว่าหาร้านที่ท่านมั่นใจดีกว่าครับ กลัวท่านจะได้ไม่คุ้มเสียครับ ยอมนั่งรถมาพันธุ์ทิพย์อีกนิด แล้วหาร้านที่มั่นใจดีกว่าครับ ถ้ามาถึงพันธุ์ทิพย์แล้ว ผมว่าร้าน Busitek โอเคนะครับ แพงกว่าร้านอื่นนิดหน่อย แต่ไม่มีโกง ไม่มีมั่วแน่ครับ ส่วนอีก 2 ร้านที่เป็น ... ก็โอเคนะครับ แต่มีบางร้านชอบเสนอของเพิ่ม ซึ่งผมก็ว่าเป็น(เทคนิค)ปกติของการค้า แต่่บางร้านก็ดูจะมากไปครับ

อย่าุถามครับผมนะว่าร้านไหน ท่านที่ซื้อของปล่อยคงทราบ ย้ำ!!! ว่าแค่บางร้านครับ
                ขอโทษครับมีเวปของทางร้านไหมคับ?

Comment

www.busitek.com

Comment

Working...
                  X