Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเช็คราคาให้ผมทีคับSpecนี่3หมื่นพอไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเช็คราคาให้ผมทีคับSpecนี่3หมื่นพอไหมครับ

จะซื้อคอมกลางเดือน ม.ค ที่จะถึงนี่แล้วมีงบ3หมื่นบาท(อาจเพิ่มได้นิสๆ)
    เขียนSpecมาให้ดูครับว่าพอไหวไหม
    CPU: Intel Core2 Duo E6750
    RAM: Corsair DDR2/800 1GB x2
    MainBoard: ASUS P5KR
    VGA CARD: XFX GeForce 8800GT 512MB ALPHA DOG EDITION
    PSU: Enermax 500 watt
    HDD: Seagate 160GB 7200rpm
    DVD-RW: มีแล้ว
    CASE: ?
    3หมื่นพอไหมครับ

แล้วเล่นCRYSISปรับVery High ลื่นไหมครับ ถ้าจะให้ลื่นต้องเพิ่มไรครับ
    รบกวนที่นะครับผม ขอบคุณล่วงครับ

ผมว่าปรับตามเหมาะสมดีกว่าครับ จะได้ไม่เดือดร้อน กระเป๋า ชุดนี้ ปรับVery High ยังไม่มีไครกล้าประกันว่า จะมีมีสดุดให้เห็นครับ มีแน่นอน

ผมแนะนำ ปรับนิดหน่อยเพื่อความแรงในหารใช้งาน

-ลด PSU 460W เหลือเงิน 2000
    -ลดแรม เป็น 667 เหลือเงิน 500

เอาไปซื้อ แรม เพิ่มอีก 2กิก 1500(667)
    เอาไปซื้อ HDD 160 อีกตัว ต่อ RAID เห็นผลกว่ามากครับ เสียเงินเท่ากัน แรงกว่าเอาชุดที่ท่านเลือกมา OC อีกครับ

Comment

คุณวิกร แนะนำดีครับ ลดตัวนั้น เพิ่มตัวนี้
      เยี่ยมครับ

Comment

ครับผม แล้วที่ให้ผมลดบัสแรมลงเหลือ 667 นี้แรมยี้ห้อเดิมไช่มั้ยครับ หรือยี่ห้ออื่นที่ไม่ไช่corsair?
        ขอบคุณครับผม

Comment

corsair ก็ได้ครับ ไม่แพง

Comment

Working...
          X