Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาของ Power Supply [DELUX] ไม่รู้ใครเป็นมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ออ พอดีต่อจาก ปรั๊ก พ่วงครับ ส่วนปรั๊กพ่วงก็ต่อ ฟรั๊กของจอ ปร๊กของเคช ละโมเด็ม
    ไงเดี๋ยวผมจะลากโต๊ะไฟ ใกล้ๆ ปรั๊กครับแล้วเสียจากปรั๊กผนังเลย เอาแบบเดี่ยวๆเลย
    ผมก็คิดว่า ไฟจากปร๊กมันคงใช้เยอะ ไงเดี๋ยวผม จอ ย้ายของ ละ เปิดทิ้งไว้ไงเดี๋ยวพรุ่งนี้ติดตาม กันว่ามันจะดับอีกไหม
    ขอบคุณครับ สำหรับวิธีแก้ปัญหา

Comment

เอาอีกนิด(จะเข้านอนแล้ว)
      เอาให้ชัวร์ว่า delux มีปัญหาแน่ๆ
      ก็คือไปลองเครื่องอื่นครับ ถ้าดับแน่ๆ ไปลุยกับร้่านขอเปลี่ยนตัวใหม่ดีกว่าครับ
      ถ้าเปลี่ยนได้คิดว่าคงหมดปัญหาครับ

Comment

ผมเคยใช้ตัว 450w ของ Delux ใช้เปิด Bitมาเกือบๆ 6เดือนละไม่ได้ปิดเครื่องเลยก็ปรกติดีนะ สเป็กตามลายเซ็นอะครับ มีHD2ตัว 80sata2ตัว40IDEตัว พัดลมติดไฟ2ตัว ก็ยังปรกติสุขดี - - ของ จขกท อาจจะเจอตัวแย่เข้าไปก็ได้แงมหาทางออกได้ใวๆครับ - -

Comment

Originally posted by kimmelove View Post
          ผมยังคิดในใจเลย ว่า คิด อุตะริด ยังไง ไปซื้อ ซับฟายของ DELUX มา
          โดยส่วนตัวแล้ว ชอบสีดำครับ แล้วไปเห็น มันวางขาย ที่ตู้ เห็นแล้ว สะดุด ตา เลยซื้อมา ตั้ง 1000
          ตอนแรกก็ยังไม่มั่นใจเท่าไหรเลยถามคนขาย
          "พี่ครับ UPS ตัวนี้ WORK ไหมครับ [ผมก็ไม่น่าถาม คนขายส่วนมากชอบบอก "โอ้ตัวนี้เลยน้อง สุดยอด ใช้แล้วดี"] ผมก็ถามๆไปงั้นละครับ ประสา ผู้ปริโภค"
          จะขายต่อเพื่อนก็ไม่กล้าขาย เพราะเดี๋ยวกลัวเพื่อนซื้อไปละจะมีปัญหาเหมือนผม ก็เลยจำใจใช้ๆ ไป มันดับก็ เปิดใหม่ ที่กลัวๆ คือมันดับบ่อย กลัว อุปกรรณ์อื่นมันจะเสีย กำลังหาวิธี แก้ปัญหา
          ขอบคุณ ทุกท่านที่สเนอความคิดเห็นครับ
          น่าจะเป็น PSU ไช่ไหมครับ พิมผิด เพราะที่ท่านซื้อมามันคือ psu ไม่ไช่ ups

PSU ยี่ห้อดีลัก เห็นเพื่อนไช้ๆอยู่แต่เป็นคอมบ้าน ไช้โหลดบิต ไม่เห็นมีปันหานะครับ แต่ซื้อมาเป็นปีล่ะ ไม่รู้ว่ารุ่นไหม่ๆนี่ เห็นคนซื้อมากเลยทำออกมาลวกๆรึเปล่ากถึงได้คุณภาพไม่ดี
          ว่าแต่ว่า ของท่า จขกท เป็นตัวไหนครับ มันมีปลอมด้วยนะยี่ห้อนี้ เลือกไม่ดี โดนนะครับ

http://www.exmory.com/spy.htm
          วิธีดูว่าแท้เปล่า ลองดูครับ

Comment

ของผมใส่วันแรกไม่ดับครับ แต่มันมีเสียง เลยเอาไปเคลม ตอนนี้ปรกติดีครับ

Comment

อาจเป็นที่สาย20พิน ไม่แน่นก็ได้ ลองเช็คดูครับ

Comment

ลองยกไปร้าน เรยไม๊ครับ แล้วบอกเค้าว่า พี่มันดับ

แล้วก้อเอาเพาเวออีกตัวไปเปลี่ยนให้เค้าดูเรยว่าเนี่ยพี่ มันไม่ดับ

**ปล. แต่ถ้า ยกไปร้านแล้วมันไม่ดับจิงๆ สงสัย ไฟบ้านมัน ไม่นิ่งมั้งครับ เปลี่ยนหม้อแปลงครับ555

สู้ๆครับ

Comment

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่นะ ในเคสมี 7900GS-HDD3-พัดลม8ตัว ก็ปกติดี ไม่เคยวูบเลย

Comment

เหมือนผมเลยแต่ก็ไม่ขนาดนี้
                    ซื้อมาครั้งแรง บูทไม่ขึ้นครับพี่น้อง บูทถึงแค่ Bios Sgeen ตอนแรกนึกในใจไปแล้ว
                    บอร์ดกุ (เพิ่งซื้อๆ) แต่ก็ยังไม่แน่ใจเอ้ยเพิ่งซื้อจะเสียเลยหรอว้า ลองไปเอาซัพพลายเพื่อนมา
                    ปรากฎว่าบูทได้ซะงั้น แล้วก็เอา Delux ไปลองเครื่องเพื่อน น่าน แม่นแล้ววววว บูทได้แค่ใบออส
                    ก็เลยไปร้านเลยครับ แล้วมันเกิดไรขึ้นรู้ไหม ช่างลองเทส ดีซะง้านนนนน งงซิครับ งงเป็นไก้ตาแตกเลยยยย
                    (ผมว่ามันคงหลวมอะไรสักอย่าแน่เวลาเดินทางแล้วมานกระแทกๆมันเลยดี รึเปล่า ความน่าจะเป็น)
                    ตอนแรกๆ ที่เอามาใช้นะ เอะทำไมคอม ดับวะ งงอยู่ ถ้าเปิดไว้เฉยๆนะ แต่ถ้าเราเล่นก็ไม่เป็นไร
                    ต่อตอนนี้ผมก็ไม่เป็นไรแล้วนะแต่ก็ไม่รุเหมือนกัน เหอๆ หรือว่าไม่ค่อยได้ไม่รุ
                    สเปคตามลายเซนเลย แต่ผมเอาพัดลม 4 เซน สองตัว 12 V เอามาต่อเหมือน Fata1lty ไฟตกเห็นได้ชัด
                    ตัวนี้ จ่ายไฟ 12v แค่เฟสเดียวนะครับ 18A มันเลยแย้งไฟกัน วัตต์ไม่เต็มด้วยเพราะมานถูก ผมว่าไฟคงไม่พอแหละ
                    ผมต้องจ่าย ไฟ ไอ่ตัว 4 CM แค่ 8.5 V ไม่งั้น ไม่เวิค เพราะพัดลมสองตัวนี้กินไฟน่าดู 5000+ รอบ
                    แต่ตอนนี้ก็ใช้โอเคแล้วครับ ถ้าปรับอะไรๆให้เข้าที่

Comment

หัวอกเดียวกัน

ตัวแรกซ็อต

ไปเครมได้อีกตัว ไฟตก ดับวูบ

ไปเครมตัวนี้ ยังลองใช้อยู่ ถ้าไปอีก ก็เอาไปทับกระดาษ หรือไม่ก็แขวนเป็นโมบายประดับบ้าน

ตัวที่โดนติดมากะเคส slim 450w

อะไรมันจะซวยได้สองที

Comment

ง่ะ

Comment

สติ๊กเกอร์ที่ติดตัวเพาเวอร์ซัพพลาย จากที่ดูในเว็ป ถ้าของจริงมันต้องสี เขียวใช่ปะครับ
                          แต่ของผม สติ๊กเกอร์สีขาว แต่ตัวหนังสือ เหมือนกันหยังกะแกะ เหอะๆ[สงสัยสีมันตก]
                          กำลังเปิดเทสครับ จากปรั๊ก ตอนนี้ยังไม่มีทีท่าว่าจะดับ เดี๋ยวเปิดทิ้งไว้ก่อน กะจะมาดูซักตอน บ่าย3เหอะๆ

Comment

ผมใช้กับ P4 ใช้ได้ปกตืไม่มีปัญหาไรเลยยยยย

Comment

ต้องดูองค์ประกอบของเครื่องครับว่า เครื่องคุณกินไฟมากน้อยแค่ไหน

Comment

เเล้วเอา PSU ไปลองเสียบเครื่องคนอื่นหรือยังครับ เอาที่สเป็คเครื่องมันด้อยกว่าคุณ
                                Delux อาจจ่ายไฟไม่พอก็ได้
                                ผมก็เคยเป็นเปิดเเล้วดับ เปิดได้ไม่ถึง30นาทีก็ดับ บางทีเปิดได้เกือบชั่วโมงเเล้วดับ
                                สรุปผมเลยซื้อตัวใหม่มาใช้
                                เพื่อนผมเอาตัวเก่าของผมไปใช้มันก็บอกว่าใช้ได้ไม่มีปัญหาเลย เเต่สเป็คเครื่องมันต่ำกว่าผมเยอะ
                                Last edited by Nutte; 20 Dec 2007, 06:49:31.

Comment

Working...
                                X