Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมัน restart เองครับ ช่วยเข้ามาหน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมัน restart เองครับ ช่วยเข้ามาหน่อยครับผม

คือว่า คอมผมอยู่ดีๆมัน restart เองอ่ะครับ ผมอยากรู้ว่าเพราะอะไร

แต่ที่แน่ๆไม่เกี่ยวกับ software หรอกมั้ง ผมลง window ใหม่ 2-3 รอบก้อเหมือนเดิม

แต่ทุกๆครั้งที่เครื่อง restart จะมีเสียงช๊อตหลัง cpu อ่ะครับ ทุกครั้งเลย

สรุปเป็นที่ power supply หรือว่าเปงที่เสียบจอ อ่ะครับ

ของผมเคยเจอเหมือนกัน เป็นที่ power supply ครับ

Comment

ถ้าไม่คล๊อก ส่วนมากรีสตาร์ทเองจะเกิดจากตัวจ่ายไฟครับ

Comment

อย่าลืมเช็คความร้อน ด้วยนะครับ

Comment

psu หรือป่าว

Comment

ถ้าไม่มี จอฟ้าก่อน ลองเช็ค PSU ในใบออสครับ ว่าจ่ายไป ต่ำกว่าปกติมากใหม

Comment

แต่ทุกๆครั้งที่เครื่อง restart จะมีเสียงช๊อตหลัง cpu อ่ะครับ ทุกครั้งเลย
              หลัง เคส เถอะนะ บอกว่าหลัง cpu มันน่ากัวนะครับ

อ่อ PSU อีกเสียง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ถ้าไม่มี จอฟ้าก่อน ลองเช็ค PSU ในใบออสครับ ว่าจ่ายไป ต่ำกว่าปกติมากใหม
                จอฟ้าไรหว้า ใช่ blue screen ไรนั้นเปล่า ถ้าใช่ไม่มีครับ คือเวลาเครื่องมันจะ รี จะมีสเยงช๊อตหลังเคส แล้วก้อจะค้างขยับเมาส์ไม่ได้ ไฟแดงขึ้นตลอดแล้วเครื่องก็รี บางที มันดับไปเลย

PSU - - คือไรหว้า

Comment

ภาคจ่ายไฟบนBoard : เป็นเวลาร้อน

Comment

เปนแบบผมป่าว
                    เสียบปลั๊กที่จ่ายไฟพัดลม cd-rom hddดึงไว้สายเดียวมากเกินแล้วมันรี
                    วิทีแก้คือกระจายไปไห้เท่ากันๆ

Comment

ลองเเกะเครื่องมาทำความสะอาดเเล้วประกอบใหม่ดูครับ มันอาจจะมีปัญหาเรื่องความร้อน

ถ้ายังไม่หาย

ตัวจ่ายไฟครับ

Comment

เช็คสายไฟที่เสียบอยู่ที่ เพาเวอร์ซัฟพลายครับ มันไม่แน่นจะเป็นแบบนี้ล่ะ
                        ระวังช็อตนะครับ

Comment

ลืมบอกไปว่าถ้ามันหลวมๆอย่างที่บอกล่ะก็ หาสายใหม่มาเปลี่ยนเลยครับ

Comment

Originally posted by Pacharapon View Post
                            จอฟ้าไรหว้า ใช่ blue screen ไรนั้นเปล่า ถ้าใช่ไม่มีครับ คือเวลาเครื่องมันจะ รี จะมีสเยงช๊อตหลังเคส แล้วก้อจะค้างขยับเมาส์ไม่ได้ ไฟแดงขึ้นตลอดแล้วเครื่องก็รี บางที มันดับไปเลย

PSU - - คือไรหว้า
                            PSU = power supply ตัวที่มันมีช่องให้เสียบปลั๊กเอาไฟเข้าเครื่อง แล้วมีพัดลมด้วยอ่ะครับ

ถ้าปล่อยไว้ต่อ ก็อาจต้องโบกมือลา HDD ตัวเก่งของท่านนะ

Comment

Working...
                            X