Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีวิธีเลือกซื้อโน๊ตบุคมือ2 มั้งคับแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีวิธีเลือกซื้อโน๊ตบุคมือ2 มั้งคับแนะนำที

กลัวโดนย้อมแมว กับ เป็นของโจรคับ

ตรวจสอบรู kesington lock (รูล๊อกสายสลิง)ด้านหลังว่าแหกหรือปล่าวถ้าแหกแสดงว่าโดนขโมยกระชากมาขาย ผมโดนกับตัวเลยตั้งไว้ที่หอขโมยมันเข้ามากระชากออกไปเลยเหลือไว้แต่เศษพลาสติกของรู ยังแค้นไม่หายเลย

Comment

ดูใบเสร็จ +ซีเรียวนัเบอร์ +ดูที่มีประกันเหลือเยอะๆหน่อย อย่างน้อยซัก4เดือน

ซื้อจากคนที่อยู่ในบอดนี้นานๆ ตอบเยอะและมีหลักการหน่อย น่าเชื่อถือ

ก่อนซื้อต้องโทรคุย ย้ำๆๆๆๆว่าเครื่องของคุณมีปัญหาอะไรบ้าง เคยแครมหรือป่าว

และควรให้ผู้มีความรู้เรืองโน้ตบุค คุยรายละเอียดกับผู้ขายด้วย ถามตรงๆ

เอาหละถ้าเค้ามั่นใจว่าของๆเค้าดีจริงค่อยนัดดูของ เพื่อซื้อขายกัน ก่อนจ่ายเงินเวลารับมอบส่งของกันให้ถ่ายรูปไว้เปนหลักฐาน ว่าได้มีการซื้อขายแล้ว +เอาสำเนาบัตรประชาชนคนขาย

เอาหละทีนี้ถ้าซื้อมาใช้ไม่ถึงวัน แล้วเครื่องไม่สมประกอบ(ตัวฮาดแวร์) ค่อยเอาคนขายมาประจานเลยครับ เดียวจะมีคนในบอดนี้รุมกระทืบซ้ำจนอ่วม เอารูปมาประจาน เอาสำเนาบัตรประชาชนที่เค้าให้ไว้มาโฟส ด่า

ผมว่าถ้าจะซื้อมือ2 ให้ลองไปถามพี่ตี๋ดูครับ เห็นเค้าเอามาขายหลายเครื่องแล้ว
      (จากประสบการตัวเองเลยครับ ซื้อมือ2จากคนในบอดนี้เหมือนกัน ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ)

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

Comment

Working...
        X