Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการบีบไฟล์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการบีบไฟล์

บีบไฟลยังไงให้เล็กทีสุดครับ ใช้โปรแกรมอะไร win rar ,win zip ดีกว่ากัน
    ไฟล์ขนาด4.8จะทำให้เล็กกว่า4.5ได้ไหม

น่าจะได้ ต้องลองถึงจะรู้นะว่าตัวใหนบีบได้ดีกว่ากัน นะ

Comment

มันอยู่ที่ไฟล์ด้วยครับ บางไฟล์ บีบได้เหลือเนื้อที่น้อยกว่า 50% เลยก็มี
      บางไฟล์บีบไม่ลงครับ

Comment

เคยเห็นKGB ทำได้จาก2GB(กิ๊ก)กว่าๆเหลือ2M(เมก)อะ

Comment

ใช้โปรแกรมWinrarดีสุดครับ ฉลาดกว่าิWinzip
          บีบอัดมากหรือน้อยมันอยู่ที่ไฟล์ครับ

Comment

Originally posted by Zemos View Post
            ใช้โปรแกรมWinrarดีสุดครับ ฉลาดกว่าิWinzip
            บีบอัดมากหรือน้อยมันอยู่ที่ไฟล์ครับ
            ตามนี้เลยจ้า

Comment

บีบได้ถึงเกือบครึ่งก็สามารถเป็นไปได้ ขึ้นกะส่วนประกอบfiles

Comment

ขอบคุณครับจะลองดุ

Comment

โดยมาผมก็ใช้ winrar คับ^^"

Comment

Working...
                  X