มีท่านใดเคยใช้ ลำโพงตัวนี้มั่งครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: มีท่านใดเคยใช้ ลำโพงตัวนี้มั่งครับ

OverclockZone Member braveos's Avatar

Default มีท่านใดเคยใช้ ลำโพงตัวนี้มั่งครับ

อยากรูุ้ว่ามันโอเค ไหมครับกับราคา 1700 (งบน้อยไปหน่อย)

หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ที่ไม่ใช่ hwh เผื่อจะได้ถูกก่า-=-
    ปกติผมซื้อของจะไปพันทิบตลอดครับ แต่หลังๆ เพิ่งนึกได้ว่า
    บางทีค่าน้ำมัน+ค่าจอดรถ อาจจะไม่คุ้มครับ

ฝากแนะนำด้วยนะครับ
    รูป รูป

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ถามมันทุกๆ ร้านเลยครับ ร้านใหนถูกซื้อโลด
    ผมใช้ M2600 พอฟังได้ ส่วน SBS 370 ส่งกลับบ้าน ตจว. ไป ละ (ให้แม่ฟังเพลง) SUB ดังเบาไปนิด

OverclockZone Member ASBK's Avatar

ปีใหม่ว่าจะเอาสักตัว กำลังหาดูอยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

เคยใช้...และเคยฟัง

เสียงก็ OK นะกับงบประมาณนี้...เสียงกลางกับเสียงเเหลมใสเด่นดี แต่เสียงทุ้มออกจะนุ่มๆ มากกว่าจะเเน่น (ขนาดตู้ซับเล็ก) ซึ่งตรงจุดนี้แก้ไขด้วยการจัดวางมุมดีๆ กับปรับ EQ ช่วงความถี่ 125 Hz ช่วย

เหมาะกับห้องนอนเล็กๆ...ให้เสียงคนร้องเด่นดี เมื่อเทียบกับลำโพงชุดอื่นๆ ที่ส่นใหญ่จะมีแต่เสียงเเหลมกับทุ้ม...

มีขายเฉพาะ HWH ส่วนไอทีซิตี้จะเป็นยี่ห้ออื่นๆ

พอเพียง...พอดี

ฟันธง...!!

OverclockZone Member N_Zone's Avatar

เคยใช้เสียงโอเคครับ แต่เบสไม่ค่อยหนัก@@@

OverclockZone Member dexpunk007's Avatar

Quote Originally Posted by ASBK View Post
    ปีใหม่ว่าจะเอาสักตัว กำลังหาดูอยู่เหมือนกัน
    เคสของไรหรอผมสนใจเคส

OverclockZone Member dexpunk007's Avatar

ผมหาลำโพง2.1 เสียงดีๆเหมือนกัน

OverclockZone Member braveos's Avatar

อยากรู้อีกอย่างครับ ว่า ถ้าลำโพงมันเก่าๆ นี่คุณภาพเสียงมันจะด้อยลงไปด้วยปะครับ
    ผมมีโซนี่เก่าๆ อยู่อัน แต่รู้สึกว่าเสียงสูงมัน ไปไม่ได้เท่าที่ควรอ่ะครับ (ปรกติปรับให้มันทุ้มๆ)

ขอบคุนทุกความเห็นนะครับ

ดันนิสส

OverclockZone Member munkaola's Avatar

Quote Originally Posted by braveos View Post
    อยากรู้อีกอย่างครับ ว่า ถ้าลำโพงมันเก่าๆ นี่คุณภาพเสียงมันจะด้อยลงไปด้วยปะครับ
    ผมมีโซนี่เก่าๆ อยู่อัน แต่รู้สึกว่าเสียงสูงมัน ไปไม่ได้เท่าที่ควรอ่ะครับ (ปรกติปรับให้มันทุ้มๆ)

ขอบคุนทุกความเห็นนะครับ

ก็ตามอายุล่ะครับ

อุปกรณ์ภายในบางบางตัวอาจเสื่อมตามเวลา เช่นตัวเก็บประจุ ครับ

Bookmarks

Bookmarks