Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ NOTEBOOK คุ้มค่าคุ้มราคาแนะนำที่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ NOTEBOOK คุ้มค่าคุ้มราคาแนะนำที่ครับ

อยากได้ที่แรงๆ ราคาพอประมาณแนะนำที่

benq s31 ตัวสีขาวอะครับ ราคาประมาน 25000
    ผมใช้ s32 อยู่ ราคามันต่างกัยแค่ core duo กับcore 2 duo 2.0 เท่ากัน กับแรม 1 ,2 Gb
    ส่วนต่าง8000 sadddddd เพราะพอผมใช้งานจิง บน xp dark กินแรม 750 Mb
    แต่ใช้งาน cpu ที่ 1.56Ghz เท่านั้นเอง performance ก็อยู่ระหว่าง 4-40% ไม่เคยเกินนี้

อย่าไปตามกระแสมากครับเดียวมันก็ตกรุ่นละ notebook แรงอารายมากมาย
    ไอ้พวกที่ซื้อมาแพงๆ บอกว่าเพื่อนเล่นเกมส์ผมบอกตรงๆครับ แมร่งควาย

Comment

Originally posted by narutoclones View Post
      benq s31 ตัวสีขาวอะครับ ราคาประมาน 25000
      ผมใช้ s32 อยู่ ราคามันต่างกัยแค่ core duo กับcore 2 duo 2.0 เท่ากัน กับแรม 1 ,2 Gb
      ส่วนต่าง8000 sadddddd เพราะพอผมใช้งานจิง บน xp dark กินแรม 750 Mb
      แต่ใช้งาน cpu ที่ 1.56Ghz เท่านั้นเอง performance ก็อยู่ระหว่าง 4-40% ไม่เคยเกินนี้

อย่าไปตามกระแสมากครับเดียวมันก็ตกรุ่นละ notebook แรงอารายมากมาย
      ไอ้พวกที่ซื้อมาแพงๆ บอกว่าเพื่อนเล่นเกมส์ผมบอกตรงๆครับ แมร่งควาย
      ผมซื้อรุ่นS41ใช้เล่นเกมส์ได้แรงๆ ผมไม่ใช่ควายหรอกครับ ผมซื้อมาใช้งานและเล่นเกมส์เนื่องจากเป็นเครื่องส่วนตัวเครื่องเดียวตลอดไม่อยากไปแย่งคนอื่นใช้Desktop แล้วผมก็เดินทางบ่อยด้วย ผมว่าซื้อมานี่ไม่เสียดายเลย ไม่ใช่ว่าการ์ดจอแรงแล้วเล่มเกมส์ได้อย่างเดียวนะครับมันทำให้สามารถใช้งานกราฟฟิคได้ดีขึ้นด้วย แล้วอย่างนี้ผมจะถูกเรียกว่า"ควาย"เหรอคุณลองมองย้อนดูตัวเองก่อนนะว่าคุณคิดแคบเกินไปรึเปล่า เอะอะก็บอกว่าใช้otebook แค่พอประมาณไม่นึกถึงการใช้งานของแต่ละบุคคลเลย
      ปล.อย่าพูดคำหยาบในที่สาธารณะครับเดี๋ยวมันจะเข้าตัวคุณเอง คุณไม่มีสิทธิมาด่าความเห็นของคนอื่นนะครับ

Comment

Originally posted by narutoclones View Post

เกินไปจริงๆรับไมได้

Comment

น่าจะยาวแล้วกระทู้นี้...........

จริงๆแล้วน่าจะระบุราคาที่ท่านสมารถจ่ายได้นะครับ คำว่าแรงราคาพอประมาณนี่มันไม่ชัดนะครับ

ถ้าผมมีเงินเกินใช้ เครื่องตัวแพงที่สุดในโลกนี้ มันก็แค่ราคาพอประมาณสำหรับผม..

....แต่ตอนนี้ตัวS41น่าจะคุ้มสุด

Comment

คุ้มไม่คุ้มมันขึ้นอยู่กับงบและการใช้งาน อย่างผมกำลังจะซื้อมาไว้เล่นเน็ตกะใช้งานนอกสถานที่ เครื่องละ 2 หมื่นแรมเยอะๆ VGA onboard ก็พอแล้ว

เล่นเกมก็ on Desktop ปาย

Comment

งบมีเท่าไหร่ แล้วหาตัวที่ มีสเปกดีที่สุดในงบที่เราซื้อได้ นั้นแหละผมว่าความคุ้มมันอยู่ตรงนั้น คุ้มในที่นี้คือสเปกกับราคานะครับ แต่ถ้าความคุ้มอย่างอื่นนี้แล้วละบุคคลเพราะ บางคน ไม่เน้นสเปกแต่เน้นใช้งานก็เป็นความคุ้มอีกอย่างครับ แต่ผมว่า เมื่อเราซื้อมาแล้วเราควรใช้ให้เกิดประโยชน์มากที่สุดนั้นแหละคือความคุ้มที่แท้จริง ^ ^

Comment

ซื้อให้เหมาะสมกับงานที่ใช้ครับ หากใช้งานแค่ พิมพ์งาน เล่นเนต NB CPU Celeron ก็แรงพอและคุ้มค่าแล้วครับ
                แต่หากเล่มเกมใหม่ก็คงต้องมี VGA แยก ออกมาด้วยเพื่อความแรง สรุปคือซื้อให้เหมาะสมกับการใช้งานอะครับ

Comment

ถ้าเอาไว้เล่นเกมก็ต้อง S-41 แหละคับ (ผมยังเสียดายๆ อยู่เลย ดันซื้อ S73VG ก่อนที่ S41 จะออกได้แค่ 2 เดือน)

แต่ตอนนี้ผมก็ใช้คุ้มละคับ

ส่วนคุณ narutoclones << สงสัยจะใช้ xxxคิด มั้งคับ คิดได้แค่เนี๊ย q(-- )p

Comment

คุณมาเป็นครอบครัวเดียวกันกับเราสิครับ Am... ไม่ใช่ๆ BenQ S41

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคนที่ให้คำแนะนำครับ

Comment

มันอยู่ที่การใช้งานของแต่ละบุคคล + งบประมาณที่มี
                        อย่าเอาความคิดตัวเองมาตัดสินคนอื่น >>>เปิดใจกว้างๆ เขาไปกันถึงไหนกันแล้ว!!!

Comment

ผมว่านะจิงๆแล้วคนที่ซื้อnbแพงๆเนี่ยเค้าก็คงรู้กันละคับว่าจะเอาไปใช้งานอะไรส่วนผมก็ s41-310 พอแล้วละคับสำหรับผมใช้เล่นเกมส์ลื่นดีตามความเห็นคุณผมว่ามันแคบไปนะคับแล้วก็พูดจาไม่สุภาพด้วยทั้งๆๆที่คนอื่นเค้าซื้อตามที่เค้าเอาไว้ใช้งานกันผมว่าที่คุณว่าคนอื่นน่ะโชว์ว่าตัวเองเป็นยังไงมากกว่านะผมว่าแล้วการที่มีโตบุ๊ตไว้เล่นเกมส์นี่แปลว่าว่าควายผมก็คงจะว่าคุณไม่มีปัญญาซื้อแพงๆๆมากกว่านะผมว่าเลยเก็บกดเอามาพูดแบบนี้

Comment

ตอบคำถามเจ้าของกระทู้ดีกว่าครับ
                            รุ่นนี้ครับมีครบทุกอย่าง

Dell Vostro 1400
                            Core2Duo-T7500 2.2GHz (Cache 4MB)
                            Nvidia Gforce 8400m 128MB (ไม่แชร์)
                            Ram 1 GB (แต่เสียดายที่เป็น 512x2MB)
                            HDD SATA 160GB
                            Wireless IntelPro
                            SD/MMC/MS Card reader
                            DVD+-RW
                            จอ 14.1" แต่เป็นแบบไม่กระจกนะ
                            Web cam 2.0 Megapixel 4x USB port, 1x Firewire, 1x pcmcia slot
                            ไม่มี bluetooth มาให้
                            30,900 Vat แล้ว

Comment

ผมก็ไม่ได้ ควาย เหมื่อนกันน่ะครับเพราะว่าเครื่องต้องดีหน่อยน่ะครับจะได้รองรับการทำงานได้หลาย ๆอย่างครับ
                              ถ้าคุณิดอย่างนั้นก็ไปซื้อ มือ 2 ใช้ดีกว่าครับสเปกต่ำดีครับ

Comment

Working...
                              X