ไม่ทราบว่าnotebook spec นี่เล่นเกมอะไรได้บ้างครับ?
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ไม่ทราบว่าnotebook spec นี่เล่นเกมอะไรได้บ้างครับ?

OverclockZone Member

Smile ไม่ทราบว่าnotebook spec นี่เล่นเกมอะไรได้บ้างครับ?

พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องnotebook อะครับ

spec pentium m 725
    graphic on board
    hdd 60 gb
    256 MB ddr2

ไม่ทราบพอจะเล่นอะไรได้บ้างครับ

กะว่าจะเอาไปเพิ่มram เล่น CS หรือ FM

OverclockZone Member bankhyper's Avatar

ผมว่าน่าจะพอเล่นได้(ถูไถ)้นะครับ ไปเพิ่มแรมซักหน่อยแล้วกันครับ อย่างน้อย 512 น่ะครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Onboardที่ว่านี่คงGMA915ซินะครับ อย่าหวังอะไรกับมันมากนะครับ
    CSที่ว่านี่ภาคไหมครับ ถ้าป็นพวก1.0-1.1เล่นได้แน่ เพราะผมเล่นอยู่(ขนาดGMA8xxยังเล่นได้เลย) CS Source มีลุ้น เพราะผมใช้GMA950เล่นได้ครับ แต่ไม่รับประกันนะ

FM>>> เกมไรอ่ะครับ ไม่รู้จักจริงๆ

ถ้าอัพได้อัดแรม1Gbไปเลยครับ

OverclockZone Member sawimat's Avatar

FM ====== football manager เกมคุมทีมฟุตบอล เน้น แรม กะ cpu จ้า
    ไม่เน้นกราฟฟิค

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by sawimat View Post
    FM ====== football manager เกมคุมทีมฟุตบอล เน้น แรม กะ cpu จ้า
    ไม่เน้นกราฟฟิค
    ออ ขอบคุณครับ เกมที่มันมีหน้าจอขึ้นมาให้คุมทีม แล้วก็มีจุดๆวิ่งไปๆมาๆบนจอใช่ไหมครับ ถ้าอย่างงั้นก็น่าจะเล่นได้ครับ

OverclockZone Member

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member vorravitmome's Avatar

เล่นได้ครับเครื่องของน้องผมก็เล่นได้ครับทั้ง 2 เกมเลยครับแต่ต้องเพิ่ม ram หน่อยน่ะครับ ddr2ไม่ แพงหรอกครับเอาไปสัก 1 g เลยครับ

OverclockZone Member nine8668's Avatar
    ม.หัวเฉียวบางนาตราดหรือลาดกระบัง

มันเล่นได้ไม่ดีพอครับขนาดเสป็กแรงๆยังเล่นไม่เค่ยดีpcดีกว่าครับถ้าคิดจะเล่นเกมส์

Bookmarks

Bookmarks