Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาharddiskไม่เห็นข้อมูลครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาharddiskไม่เห็นข้อมูลครับ

เพิ่งจะup com ใหม่คือเปลี่ยนos เป็นvista64bit mainboard ds3r
    แล้วdrive เดิมfile system เป็นntfs แต่ตอนนี้กลายเป็น raw คือมันมองไม่เห็นfile ใดใดเลย
    ไม่ทราบเกิดจากอะไรครับ ไม่รู้เป็นที่ mainboard harddiskหรือ os ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ มีวิธีแก้ไขโดยไม่ต้องformatไหมครับ ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นการซ่อนfilesเเค่นั้นล่ะ

Comment

ไม่ได้ฃ่อนครับ มันเห็นเป็นdrive ยังไม่ได้formatเลย

Comment

Working...
      X