overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: โดดงานมาเล่นเกมกับ 8400GS

MSI-Technician

Default โดดงานมาเล่นเกมกับ 8400GS

สวัสดีครับ กระผมนาย MSI-S แอบทำไร ชวนโดนไล่ไปเตะฝุ่นอีกแล้ว หลังจากภาคที่แล้ว
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=131508
    เหตุของวันนี้ มันมาแบบนี้ครับ
    MSI-EXPERT : เอ้ย S เห็นลังมุมโน้นยัง
    MSI-S : เห็นแล้วครับพี่
    MSI-EXPERT : เออเห็นก็ดีแล้ว มี P35 neo 2 FR อยู่ 6กล่อง เอามาประกอบด้วย แล้วset ระบบใหม่ด้วยละ เห็นน้องๆบอกเครื่องคอมช้าๆกันก็เลยเอามาให้ใช้เลย ของทั้งset อยู๋แถวนั้นแหละ ยอดขายมากขึ้น ก็เลยต้องใช้คอมที่ไวขึ้น จะได้ทำงานได้มากขึ้น แต่เงินเดือนเท่าเดิม(อ๊ากกกกกกกกกกก เป็นข่าวร้ายที่สุดในรอบ 60 ปี เหนือกว่า สงครามโลกเกิดขึ้นเสียอีกเพราะงานเยอะกว่าเดิมแต่เงินเดือนไม่เพิ่ม อ๊ากกกกกกกกกเครียดดดดดดดด!!!) อย่าลืมนะเด๋วพี่จะออกไปข้างนอก รีบๆทำให้เสร็จละ
    MSI-S :..........
    แล้ว MSI-expert ก็เดินออกไป
    MSI-S : เฮ้ย เครียดๆ แบบนี้ ต้องเล่นเกม ซักหน่อยแล้ว !!! พอดี เข้าเว็บ www.egc.in.th ดู CALL OF DUTY 4 น่าเล่นมากเลยละนายว่าไงล่ะ U
    MSI-U : เออคราวก่อนเกือบเตะฝุ่นไปรอบแล้วยังไม่เข็ดอีกเรอะ
    MSI-S : อย่าไปกลัวดิ๊ งานกับ msi มันแค่งานรอง งานหลักคือ เกาะภรรยาแดร๊ก
    MSI-U : แล้วใครเป็นภรรยาให้แกเกาะล่ะ
    MSI-S : ....... เฮ้ยเพื่อน... กูรัก***ว่ะ
    MSI-U : เย้ย!!!!!
    เอาละครับหลังจาก แพร่มมานานแล้วมาดูเหยื่อในวันนี้กันดีกว่า

รุ่นนี้คงไม่ต้องมี แบงค์ 20 ใช่ไหมครับ เพราะหาได้ ตาม เซเว่น อีเลเว่น

หลังเปิดกล่อง เหยื่อของเรารายนี้ครับ

มาชมรูปร่างเหยื่อความเครียดของวันนี้แบบชัดๆครับ

มาดูอีกมุมนึงครับ

I/O ของเหยื่อความเครียดในวันนี้ครับ โดยการ์ดรุ่นนี้สามารถ ใส่เคส แบโบนได้ครับเหมาะสำหรับ HTPC อย่างยิ่ง ส่วนจะดู หนัง HD เนียนหรือป่าว เด่วจะtestให้ดูในวันอื่นครับ วันนี้เกมล้วนๆ!!!
    ชุด TEST ในวันนี้เหมือนๆเดิมครับ
    E6750 3.5G 438*8
    RAM OCZ 800 @ 876 4-4-4-15
    BOARD MSI P35 NEO 2 FR
    VGA MSI 8400GS
    HDD WD160JS
    PSU SILVERSTONE 560W
    มันก็ออกมากับ03 แบบนี้ครับ

05 ก็แบบนี้ครับ

06ก็ตามนี้ครับ

ตู้ปลาครับ

MSI-U : แบบนี้จะรอดเรอะ CALL OF DUTY 4 นะเฟ้ยไม่ใช่แปงย่า
    MSI-S : ถ้า ไม่ได้ก็ ไปกินข้าวกันเถอะ ที่ร๊ากกกก
    MSI-U : ..... ผั๊ววววววว
    ได้เวลาเกมจริงๆแล้ว คะแนน มันดูไปก็เท่านั้นแหละ!!!

set ตามนี้ก็ออกมาเป้นแบบนี้...

เผื่อมีบางท่านถาม ทำไม ทรมาณ 8400Gs ที่ very high @ 1280*1024 แบบนี้ เพราะมันเป้นสากลครับ !!!! (หาเรื่องข่มขืนการ์ดจอตังหาก)
    และแล้วก็ ถึงเป้าหมายหลักของเรา กับ CALL OF DUTY 4

อาจจะมีคนถามว่ามันเป้นช่วง PEAK~ หรือป่าว เพราะมันลื่นมากกกกก

เอาG15 มายืนยันกันไปเลย!!!

MSI-U : เฮ้ยเล่นมั่งดิ....
    MSI-S : แปปดิ...กำลังสนุกเลย
    สิบนาทีผ่านไป
    ก็มีใครไม่รู้มาสะกิด.....
    MSI-S : บอกว่าแปปดิ
    MSI-S : แปปนึงงงงงง
    MSI-S : เฮ้ยบอกว่าอีกแปปนึงไง พร้อม กับหันหน้าไป
    .........................
    MSI-EXPERT : รีบๆ ออกไปเลยไป๊!!!!
    กระทู้นี้อาจจะเป้นกระทู้สุดท้ายที่ เห็นผมโพสก็ได้................
    ผมก็เดินออกมาแบบหน้าเศร้าๆ

MSI-EXPERT : ทำหน้าเศร้าอะไร ให้ออกไปหาข้าวกิน จะเล่นมั่ง!!!!! ยืนดูอยู๋นานแล้วเห้นน่าหนุกจะเล่นมั่ง..

MSI-S,MSI-U : อ่าวหัวหน้าทำไมเป็นซะเองแบบนี้ละครับ!!!!!

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Review ฮา ดีคับ ขอบคุณคับ

OverclockZone Member xecution's Avatar

แรงจริงๆ ลองเทสไครซิสV.Hให้ดูหน่อยสิครับ อุอุ น้อง8400ที่น่าสงสาร

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

แรงดีครับ 8400 gs

Moderator Gearhead's Avatar

อยากเล่นบ้างจัง ฝ่ายนี้มีรับคนเพิ่มมั้ยครับ 555+

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    อยากเล่นบ้างจัง ฝ่ายนี้มีรับคนเพิ่มมั้ยครับ 555+
    เอ๊ะยังงัย....
    เอิ๊กกกกก

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

เหอะๆๆ คะแนนน้อยกว่าการ์ดจอผมแต่เล่นเกมส์ได้ดีกว่านะนั่นน่ะ T_T

alize00357's Avatar

หาหัวหน้าแบบนี้ให้มั่งดีคับพี่ อยากได้
    เค้าจาอาว เค้าจาอาว

OverclockZone Member kerdyou's Avatar
    กรุงเทพ-พัทยา ไม่เคยหลับ ไม่เคยโกง

แต่ว่าเงินเดือนไม่เพิ่มนี่

เหมือนกันเลย
    55+่

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

Haaaๆๆ 5555+

และแล้วความจริงก็ปรากฎ พี่ MSI-S ... เปนนนนน เกย์.....

-------------------------------------------

เด่วนี้ MSI มี D.O.T. ที่ก้าดจอด้วยหรอครับเนี่ย เพิ่งรู้นะเนี่ย

ิท่าจะแรงจิงครับ
    Last edited by ~BluesKY~; 21 Dec 2007 at 09:44:50.

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

แรงพอๆกับ 7300GT DDR2 ของผมเลยนะนี่ ได้ 3dmark 03 หกพันกว่าแต้ม....

Moderator Gearhead's Avatar

Quote Originally Posted by ~BluesKY~ View Post
    เด่วนี้ MSI มี D.O.T. ที่ก้าดจอด้วยหรอครับเนี่ย เพิ่งรู้นะเนี่ย

ผมว่ามีมานานพอควรแล้วนะครับ D.O.T บนการ์ดจอ

MSI-Technician MSI-U's Avatar

Quote Originally Posted by kerdyou View Post
    แต่ว่าเงินเดือนไม่เพิ่มนี่

เหมือนกันเลย
    55+่
    MSI-S นี่จริงๆเลยประชดหัวหน้าเขาอีกละ

Quote Originally Posted by ~BluesKY~ View Post
    Haaaๆๆ 5555+

และแล้วความจริงก็ปรากฎ พี่ MSI-S ... เปนนนนน เกย์.....

-------------------------------------------

มีมานานแล้วครับ ถ้าซื้อการ์ดจอจาก MSI ได้เจอฟังค์ชั่นนี้แน่

MSI-S ทำบทความนี้ซะยังกะเป็นเกย์เลยนะ

MSI-Technician

เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่ว ตาตามครับ เห็นเข้าไป ในไซโคตี้ เป็นชาวม่วง กันเยอะเลยแอบเนียน ครับ^^

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

อิอิ ตัวเล็กนิดเดียวเเต่เเรงเเฮะ
    ปล. เวลาทามงานห้าม สวีทกันนะคับ กรั่กๆๆ

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

มะวานไปเจอ msi 2 คนที่ TK ไม่รู้ใช่ท่านอะเปล่า

OverclockZone Member bankhyper's Avatar

คนเทสเล็บดำครับ อิอิ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

ลองเทสกับ Crysis All Very High ดูเลยครับ อิอิ ดูซิจะเเรงขนาดไหน *-*

OverclockZone Member xxxxxz's Avatar
    ประชาสงเคราะห์16

D.O.T คืออะไรครับ -*-

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    ผมว่ามีมานานพอควรแล้วนะครับ D.O.T บนการ์ดจอ
    Quote Originally Posted by MSI-U View Post
    MSI-S นี่จริงๆเลยประชดหัวหน้าเขาอีกละ

มีมานานแล้วครับ ถ้าซื้อการ์ดจอจาก MSI ได้เจอฟังค์ชั่นนี้แน่

MSI-S ทำบทความนี้ซะยังกะเป็นเกย์เลยนะ

แหะๆ ผมยังไม่เคยเห็น ก้าดจอ MSI ตัวเป็นๆเลยอ่ะ
    เคยซื้อ แต่เมนบอด MSI มาน๊านนานล้ะ ก็เห็นแต่ว่าบอดมี D.O.T.
    ขออภัยด้วยครับ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks