Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีรูปให้ดูครับ ผมจะรวมพาดิชั่นยังไงครับ(ฮาดดิส)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีรูปให้ดูครับ ผมจะรวมพาดิชั่นยังไงครับ(ฮาดดิส)

หลังจากได้เข้ามาขอคำแนะนำในการแบ่งพาดิช่ั่น
    หลายคนแนะนำว่าให้ใช้โปรแกรมนี้ ตามรูป

คำถามตรับ
    คือผมแบ่งผิดพลาด และตอนนี้อยากจะรวม ไดร์ EกับH เข้าด้วยกัน
    ผมต้องทำยังไงบ้างครับ ขอขั้นตอนด้วย เพิ่งเคยใช้โปรแกรมนี้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่เคยทำเหมือนกันครับ แต่เห็นด้านซ้ายมีคำสั่ง Merge Partitions อยู่ ถ้าไงลองใช้ดูแล้วกัน

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
      ไม่เคยทำเหมือนกันครับ แต่เห็นด้านซ้ายมีคำสั่ง Merge Partitions อยู่ ถ้าไงลองใช้ดูแล้วกัน
      ตามนั้น

Comment

ผมเคยทำแล้วครับ ข้อมูลหายเรียบเลยครับ

Comment

backup ก่อนเลยครับ

Comment

ตอนแรกผมมีแค่2พา และผมก็ได้ใช้โปรแกรมเพิ่มมาอีกหนึ่งพา พอทำเสร็จไม่ได้กดปุ่มแอปพาย มุมซ้ายล่าง พอรีเครื่องมาปรากดว่า มีพาดิชั่นเปล่าเพิ่มมาอีกอัน ผมก็เลยจัดการตั้งครีเอดมัน แล้วก็เข้ามาขอความช่วยเหลือ

Comment

ลบทั้งสอง อันเล็กๆคือ E Hก่อนครับ เดี้ยวมันก็จาเป็นอันเดียว
              แล้วก็ Creat ซะ เดวก็เป็นอันเดียวแล้ว
              Last edited by zombieto; 21 Dec 2007, 16:02:57.

Comment

Originally posted by zombieto View Post
                ลบทั้งสอง อันเล็กๆคือ E Hก่อนครับ เดี้ยวมันก็จาเป็นอันเดียว
                แล้วก็ Creat ซะ เดวก็เป็นอันเดียวแล้ว

ได้แล้วครับผม ข้อมูลยังอยู่ดี 555

วิธีคือ
                ลบ E ติกกล่องโต้ตอบให้มันไปรวมกับ C
                ลบ H
                แบ่ง C ใหม่เพื่อให้ได้ขนาดตามต้องการ(น้อยลง)
                จะได้พื้นที่ว่าง

ต้ังชื่อพื้นที่ว่างนั้น // ตอนนี้ผมมี3ไดร C D E หลังจากแก้ปัญหาเสร็จ

.......................อย่า งง ครับคิดตามช้าๆ
                (วิธีนี้อาจจจะยากไปสำหรับคนที่ใช้โปรแกรมนี้มานานแล้ว)

Comment

ดีใจด้วยครับ

Comment

Working...
                  X