Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลง Driver VGA แล้วภาพไม่ขึ้นครับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลง Driver VGA แล้วภาพไม่ขึ้นครับทำไงดี

ผมลง Driver ไปแล้วพอเปิดวินโดแล้วภาพไม่ขึ้น จอดับ แต่เครื่องไม่ดับครับเป็นที่อะไรครับ
    ผมใช้ EAX1600XT SILENT 256MB DDR3 128BIT ของ ASUS

ช่วยแก้ปัญหา แต่ก็คงแก้ได้แล้วมั้ง

1. ลอง check mainboard ดูก่อนครับว่ารับการ์จอรุ่นนนี้ได้รึเปล่าครับ
    2.และmainboard ที่ใช่งานอยู่มี VGA Onboard รึเปล่าถ้ามี ต้องแก้ bios ซะก่อน
    3. Slot PCI-Expless ไม่สะอาดรึเปล่าครับลองทำความสะอาดดูได้
    4. การ์ดจอมีปัญหารึเปล่าลองไปเทสก่ะเครื่องอื่นดู

Comment

Working...
    X