Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูอาการให้ทีคับ คอมบูตไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูอาการให้ทีคับ คอมบูตไม่ขึ้น

บูตไม่ขึ้นคับ ดูให้ทีคับมานเสียตรงไหน
    บอร์ด m2n-e ได้ยินเสียงดังปี๊บสั้นๆ ดังเป็นจังหวะสั้นๆติดต่อไปไม่หยุดเลย ลองนับไปถึง 45 ครั้งแล้วยังไม่หยุด
    จะหาดู beep code จากไหนคับ(ในคู่มือมานไม่มีอ่ะ)

ลองเอาการ์ด เช็คเมนบอร์ดดูค๊าบ หรือยกไปให้ร้านเช็คง่ายสุด

Comment

แรมหรือการ์ดจอหรือเปล่า เช็คดู อาจะใส่ไม่แน่น ถอดมาเอายางลบลบหน้าสัมผัส

Comment

ปิ๊ปถี่ๆเช็คแรมก่อนครับ
        --------------
        ปิ๊ป***งๆเช็คการ์ดจอครับ

Comment

พอถอดการ์ดจอออก เปลี่ยนเป็นเสียง ปิ๊บยาว 1 สั้น 2-3 ครั้ง เว้นระยะ***งแล้วปี๊บอีก1 ครั้ง

Comment

ไปทำอะไรก่อนหน้านั้นหรือเปล่าครับ

Comment

ทางปิ๊บยาวๆคงการด์จอละมั้ง ถ้าสั้น ก็แรมละมั้ง

Comment

Working...
              X