Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec แบบนี้เข้ากันปะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec แบบนี้เข้ากันปะคับ

CPU : Q6600 (quad core)
    Ram : kingston 667 1GB 2ลูก
    Hardisk : WD 160GB sata
    Mainboard : P35 Ds3r
    Drive : DVD RW
    Case : Gview ราคา1400 พัดลม4ตัว
    Power supply : Enermax 460w
    VGA : winfast Geforce 8600 GT 256mb DDR3

แก้ไขได้คับ แต่ของบไม่เกิน 30000
    แล้วก็ช่วยแนะนำcaseดีๆหน่อยสิคับที่ถูกแล้วคุ้มค่าเพราะไม่รู้ว่าcaseของ Gview ดีรึเปล่า
    แล้วก็กาดจอระหว่าง 8600GT 512 DDR2 กับ 8600GT 256mb DDR3 ต่างกันไงคับ ควรใช้อันไหนดี แล้วซื้อยี่ห้อของอะไรดีคับ winfast inno galaxy xfx
    specนี้ใช้ทำงาน visual fxอะคับ พวก 3D(3ds max, Maya), ตัดต่อ(premiere pro), composite(after effect) แล้วก็พวก realflow

ถามเยอะไปหน่อย แต่ขอบคุรมากๆคับ

8800ลุยยยยยยยย

Comment

เพิ่มหน่อยเดียวได้ DS3P ครับ
      ซึ่ง DS3P ก้อคือ DS4 ตัด Heat Pipe

M/B ลาก RAM ได้ยาว ซื้อ DDR 667 ก้อได้ครับ แต่เลือก Chip หน่อย
      Kingston ผมยังเห็นพวก FP-Y5 หรือ D9-DCL อยู่เกลื่อนพันทิพย์(พึ่งไปซื้อมา)

ถึงขนาดเล่น MAYA อย่าไปกั๊ก VGA ครับ
      เห็นด้วยกะคุณ yeeha35
      (สงสัยได้เพิ่มงบอีกแร้ววววว เอิ๊กๆๆ)

Comment

Working...
      X