Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา power ช่วยแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา power ช่วยแนะนำหน่อย

คือ ตอนนี้ใช้เพาเวอร์ โนเนม พวกจ่ายไฟไม่เต็ม มันมีฉลากบอกว่า 350W ผมเอามาใช้กับคอม มีซีดี 1 ตัว ฮาร์ดดิส 1 ตัว พัดลม 2 ตัว แล้วไฟ +12V มันจ่าย ประมาณ 7.29 ผมใช้สปีดแฟนตรวจ มันจะมีผมระยะสั้นและระยะยาวมั่ยครับ

รอผู้รู้ ความเห็นส่วนตัว....350 W น่าจะจ่ายได้ 300 กว่านะครับแต่บางโนเนมก็จ่ายเต็ม ผมไม่แน่ใจเรื่องนี้แหละครับ อยากดูฉลาก สติกเกอร์ หรือ สเปคก่อนสักนิดครับ จะช่วยได้เยอะ

Comment

แฮะ ๆ โดน Speed fan หลอนเข้าแล้ว เล่นแล้วเครื่องไม่ดับหรือรีสตาร์สเป็นใช้ได้
      โปรแกรมเช๊ตไฟ PSU มันชอบมั่วๆ นะ จะชัวหน่อยดูที่ BIOS นะ ชัวสุดแต่ก็ไม่ 100% (BIOS ก็ยังมีเอ๋อได้ ^^")
      *ของผมนะ 555+

Comment

บางทีมันจะบอกไม่ตรงที่มันเขียนน่ะคับ ของผมเช่น ไฟ 3.3 มันกับเอาไฟที่เป็น v core2 เป็น 3.3 แทน งงเลย อิอิ

Comment

เอาแน่เอานอนอะไรกับโปรแกรมไม่ได้หรอกครับ

ของผมไฟ 12 v วัดด้วยสปีดแฟน ก็ได้เท่าท่าน TWK อ่ะ

Comment

ซื้อมาเปลี่ยนเปง450เลยครับ แน่นอนกว่า

Comment

บางทีโปรแกรมมันรวนหรือเปล่าครับ
              ลองดูจาก bios ดีกว่าครับ
              ชัวกว่า

Comment

ของผมอุณภูมิยังติดลบเลย เหอๆ

Comment

Working...
                X