Announcement

Collapse
No announcement yet.

PR : ข่าวดีครับ เมนบอร์ดระดับ MID-High end ของ MSIจะวางขายในไทย ในไตรมาสแรกของปี 2008

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PR : ข่าวดีครับ เมนบอร์ดระดับ MID-High end ของ MSIจะวางขายในไทย ในไตรมาสแรกของปี 2008

MSI News UP date : ข่าวดีครับ เมนบอร์ดระดับ MID-High end ของ MSI

จะวางขายในประเทศไทย ในไตรมาสแรกของปี 2008 ครับ
    .

MSI-Thailand : MSI Thailand หนึ่งในสาขาธุรกิจของผู้ผลิตเมนบอร์ดระดับโลก MSI Corporation ได้มีการทำตลาดด้าน VGA Card ระดับ MID-High end อย่างจริงจัง ในปลายปี 2007

โดยผลิตภัณฑ์ที่ถือว่าประสบความสำเร็จสูงสุดคือ MSI 8800 GT ซึ่งเป็นที่ประจักษ์แก่ชาวไทยแล้วทั้งในด้านของประสิทธิภาพและบริการ ที่ลูกค้า Feed back อย่างมากมายว่า อยู่ในระดับที่น่าพอใจมาก

MSI NX8800GT

ซึ่งความสำเร็จดังกล่าว ส่งผลให้ MSI เป็น 1 ในบริษัทชั้นนำ ในงานเปิดตัวสินค้าของ Nvidia เพื่อแสดงประสิทธิภาพ ว่า Performance เป็นอย่างไร

ในขณะเดียวกัน ในงาน ATI นั้น MSI ยังคงได้รับเกียรติ ส่งผลให้ MSI เป็น 1 ในบริษัทชั้นนำ ในงานเปิดตัวสินค้าของ ATI เพื่อแสดงประสิทธิภาพ ว่า Performance เป็นอย่างไร

AMD 790 FX ของ MSI ที่สามารถใส่การ์ดใหญ่ๆได้ถึง 4 ตัวแบบจุใจ ตัวแรกในโลก

ภาพเหล่านี้เป็นสิ่งยืนยันจากเบื้องหลัง จนถึงความสำเร็จว่า MSI ประสบความสำเร็จมากมายเพียงใด

จนมาถึงวันนี้ ด้วยกระแสตอบรับจากลูกค้าที่ให้ความไว้วางใจทั้งในด้านคุณภาพและบริการ

ทาง MSI Head Quater ได้ทำการประสานงานกับทางตัวแทนจำหน่าย เพื่อทำการนำเข้าเมนบอร์ดระดับ Mid-end และ High-end เพื่อให้พี่น้องชาวไทย ได้ใช้สินค้าคุณภาพสูง และต้องตั้งอยู่บนพื้นฐานของคอนเซพท์ Fair cost and better service "ราคาเหมาะสม และมีการบริการหลังการขายที่ดี"

และในขณะนี้ ทาง MSI และตัวแทนจำหน่าย ได้มีการตกลงกันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ว่าจะนำเข้าเมนบอร์ดคุณภาพสูงให้คนไทยได้ใช้กัน

โดยขณะนี้รอเพียงการขนส่งมายังประเทศเทศไทย เท่านั้น ซึ่งคาดว่าจะได้วางขายในไตรมาสแรกของปี 2008 อย่างแน่นอน

และสำหรับรายชื่อและรายละเอียดของเมนบอร์ดที่จะมีการนำเข้ามายังประเทศไทยมีดังนี้

ขอเริ่มจากฝั่ง Intel ก่อนครับ

1. MSI P35 Neo 2 : ร้อนแรงแค่ไหนไปชมกันครับ

ขอเริ่มจากรูปร่างหน้าตาของบอร์ดตัวนี้ก่อนครับ

ผลงานของบอร์ดตัวนี้ครับ คลิกชมได้เลยครับ

อยากชมแบบเต็มๆก็เชิญได้ที่ : http://www.xtremesystems.org/forums/...d.php?t=156716 ครับ

2. MSI P35 Neo 3 : ร้อนแรงแค่ไหนไปชมกันครับ

ก่อนอื่นผมต้องของเริ่มจากรูปร่างหน้าตาของบอร์ดตัวนี้ก่อนครับ

ผลงานของบอร์ดตัวนี้ก็ไม่เบานะครับเนี่ย

อยากชมแบบเต็มๆก็จิ้มเลยครับที่ : http://forums.hardwarezone.com.sg/sh....php?t=1800007

3. MSI P35 Platinum : สำหรับตัวนี้ต้องของบอกว่าได้รับความนิยมทั่วโลกครับ เจ๋งแค่ไหน ไปชมกันครับ

เริ่มจาก Lay out ของบอร์ดก็กินขาดแล้วครับ ยอดขาย No.1 ทั่วโลกครับ

P35 Platinum มี Circupipe แต่ ใส่ ZinK ใหญ่ สบายๆครับ -*-

สวยงามมั้ยครับ

ต่อมาเป็นผลเทสจากบอร์ดตัวนี้บ้างครับ เจ๋งแค่ไหนมาดูกันครับ

เริ่มจาก Dual core ก่อนครับ

ต่อมาเป็น Quad core (Dual core*2 นะครับ ไม่ใช่ Quad core Native) แต่ก็แรงนะครับ

4. MSI P6NGM: มีข้อดียังไงมาดูกัน

และแล้วฝันของแฟนๆ Intel ก็เป็นจริง เมื่อ

MSI เปิดตัว P6NGM Series เมนบอร์ดเทคโนโลยี HDMI พร้อม Core 2 Duo ตัวแรก

[GeForce™ 7 สำหรับโพรเซสเซอร์ของ Intel เมนบอร์ด MSI P6NGM รุ่นใหม่ประกอบด้วยอินเตอร์เฟซแบบ HDMI ตัวแรก และยังมอบคุณประโยชน์สุดพิเศษ “พร้อมรับมือ PC ยุค 2008” แด่ผู้ใช้

พร้อมรองรับโพรเซสเซอร์ FSB1333

ประสิทธิภาพการทำงานที่โดดเด่นในองค์ประกอบรูปแบบ microATX

เทคโนโลยี HDMI พร้อม Core 2 Duo ครั้งแรก

ประกอบด้วย GeForce™ 7150 + nForce 630i P6NGM ถูกสร้างขึ้นมาด้วยอินเตอร์เฟซแบบ HDMI (ด้วย HDCP) และอนาล็อกแบบ D-sub เพื่อเสนอภาพสมบูรณ์แบบสำหรับการใช้งานมัลติมีเดีย

เล่นภาพและเสียงได้ดีกว่า ลื่นกว่า
    Core กราฟฟิค GeForce™ 7 แบบ built-in resolution ภาพแบบ HD สูงถึง 1920x1080 นับเป็นคุณภาพความคมชัดสูงสุดที่ผู้ใช้เคยสัมผัส

ต่อมาเป็นฝั่ง AMD บ้างครับ อิอิ

1. K9A2 Platinum : เจ๋งขนาดไหนไปชมกันครับ

เริ่มจากรูปร่างหน้าตาก่อนครับ

ทราบมาว่าบอร์ดตัวนี้ได้รับการเทสโดย CPU AMD Phenom เป็นตัวแรกๆของโลก

ใน Lab ของ AMD และได้รับการขนานนามในด้าน Performane อย่างกว้างขวาง

สเปคที่ใช้ในการทดสอบครับ (L2 2MB+L3 2MB) VS (L2 8MB)

ในตลาดโลก MSI ถือเป็นผลิตภัณฑ์ที่คุณภาพสูงในด้านเกมส์ครับ มาดูกันว่าเจ๋งแค่ไหน

เริ่มจาก Company of Hero เลยครับ

Enemy Territory ครับ

Quake 4 ครับ ยอดฮิตตลอดกาล

ถ้าท่านอยากชมแบบเต็มๆเชิญได้ที่ : http://www.hexus.net/content/item.php?item=10427 ครับ

2. K9AGM3 : ร้อนแรงแค่ไหนไปชมกันครับ

สำหรับบอร์ดตัวนี้ ยังเป็นของใหม่ครับ แล้วผลจะหาผลเทสมาให้ทุกท่านได้ชมกันครับ
    Last edited by dekdoodee; 21 Dec 2007, 17:13:39.

แจ่มๆทั้งนั้นเลย

Comment

Originally posted by one View Post
      แจ่มๆทั้งนั้นเลย
      -*- ได้ยินมาว่า ต่อไปรุ่นใหญ่ๆจะมาอีกเพียบครับท่าน อิอิ -*-

Comment

แจ๋วแฮะ ประกัน arc ด้วย

Comment

ใคที่เคยใช้แต่ asus ลองมองๆ MSI ไว้บ้างก็ดีเหมือนกันครับ
          ----------------------------
          อาจจะได้สัมผัสอะไรใหม่ๆ

Comment

อลังการดีคับ การ์ดจอ 4ใบ ในภาพบนๆ^^"

Comment

ราคาอ่ะ สำคัญ ถ้าไม่แพง จัดมาเลย

Comment

Originally posted by chris123 View Post
                ราคาอ่ะ สำคัญ ถ้าไม่แพง จัดมาเลย

ราคาผมรับรองว่าไม่แพงอย่างแน่นอนครับ อิอิ

แต่อดใจรออีกนิดเดียวครับ -*-

Comment

Originally posted by dekdoodee View Post
                  ราคาผมรับรองว่าไม่แพงอย่างแน่นอนครับ อิอิ

แต่อดใจรออีกนิดเดียวครับ -*-
                  ---------------------------------
                  รู้จักกับท่าน MSI-S หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
                    ---------------------------------
                    รู้จักกับท่าน MSI-S หรือเปล่าครับ
                    รู้จักครับท่าน -*-

Comment

เมนบอร์ดประกัน เจ้าไหน คับ

ได้ข่าว P35 Neo2 ราึึคา 4400 เอง

น่าสน มากๆ

Comment

Originally posted by St.run View Post

ได้ข่าว P35 Neo2 ราึึคา 4400 เอง

น่าสน มากๆ
                        4 System ครับท่าน รับประกันความพึงพอใจเช่นเดียวกับ ARC ของการ์ดจอ -*-

Comment

ซิงค์ผีเสื้อ นั้นยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรครับนั่น ?
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by ajclubtop View Post
                            แจ๋วแฮะ ประกัน arc ด้วย
                            บอร์ดประกัน 4System ครับ ไม่ใช่ ARC

Originally posted by chris123 View Post
                            ราคาไม่แพงแน่นอนครับ

โดนใจแน่นอน

Originally posted by St.run View Post

น่าสน มากๆ
                            ประกัน 4System ครับ

P35 Neo2 ราึึคา 4400 ถูกต้องแล้วครับ

Comment

ผีเสื้องามจัง

Comment

Working...
                              X