Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ HDD ใหม่..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ HDD ใหม่..

คือว่าผมได้ไปซื้อ HDD ใหม่มาเป็นแบบ serial 160 G แต่ทว่าเอามาต่อเข้ากะคอม ๆ กลับเปิดไม่ติด

มันเป็นแบบนี้อ่ะคับบ อร์ดใช้ ASUS P5GD1-PRO ช่วยวิเคราะทีคับมันเป็นอาไรแต่เอา HDD ตัวเก่ามาใส่กลับเปิดติด งง คับ

ที่บอกว่าเปิดไม่ติดนี่มันเป็นยังไงครับ

Comment

ฮาร์ดดิสก์ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ

Comment

ยี่ห้อ seagate barracuda งับ คือเปิดเครื่องอ่ะคับไม่ติดเลย

Comment

เปิดไม่ติดยังไงครับ
          --------------
          ไฟไม่เข้าเลย
          ไฟเข้าแต่บูตไม่ขึ้น
          หรือบูตขึ้นแต่มองฮาร์ดดิสก์ไม่เห็นเข้าวินโดว์ไม่ได้

Comment

ก้อเปิดไม่ได้เลยอ่ะคับ แต่เอา HDD เดิมใส่เปิดได้

Comment

ดัน

Comment

บูตไม่ขึ้น หรือว่าอะไร

ถ้าบูตติด

format มันยัง

ไม่มี windows แถมมาหรอกนะ

Comment

format มันยัง

ซื้อมันไม่ windows แถมมาหรอกนะ

อันนี้รู้คับ ก้อคือว่าถ้าไม่มีปัญหาอาไรก้อจะแบ่งพาทิชั่นแล้วก้อลงวินโดว์ อ่ะนะคับ แต่มันเปิดไม่ติดเลยไฟก้อเข้าบอร์ด งง คับ งง

Comment

อาการล่าสุดหลังจากการนั่ง งง และ ลองนู้นลองนี่ คือว่า เปิดเครื่องปุ๊บ พัดลม cpu หมุดแปปเดียวก้อดับไปเลย

มานเป็นอาไรเหรอคับ งง มากมาย

Comment

HDD อาการเดียวกับเพื่อนผมเลยเปิดไม่ติดไปเคลมมาก็เปิดไม่ติด HDD เน่าเปลี่ยนปุ๊บหายปั๊บ
                      ขอเดาว่า void DCOM อิอิ

Comment

ของ synnex คับ ซื้อมาได้ไม่ถึง 2 ชั่วโมงเลย

Comment

เคลมเถอะใน7วันเขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้อยู่แล้วนี่ครับ

Comment

หมายถึงว่าเปิดแล้ว จอไม่ติดใช่หรือป่าว พัดลม PSU หมุนหรือป่าว หรือว่าไม่มีอาไรติดเลย ยังไงก็ยังงงๆรายละเอียดน้อย ลงลายละเอียดชัดเจนหน่อยครับ
                            เดี๋ยวจะช่วยเหลือไม่ตรงจุด

.................................................................................................................
                            ถ้าเปิดติแล้วดับอาจจะเป็น PSU ฮาร์ดดิสลูกใหม่อาจจะกินไฟเยอะกว่าเดิม หรือว่าเปิดไม่ติดเลยอาจจะเป็นที่ฮาร์ดดิส ลองดูครับ

Comment

ส่วนใหญ่เป็นที่ HDD ครับ
                              เพื่อนผมใช้ 160GB Seagate
                              ผมเอา 250GB ตัวหนาใส่เปิดติดร้านเคลมมันไม่เชื่อ
                              ยกมันไปทั้งเครื่องเลยมันลองแล้วมันถึงเชื่อว่า HDD เน่า

Comment

Working...
                              X