Announcement

Collapse
No announcement yet.

----LCD มี DEAD Pixel----

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันน่าจะมีวิธีทำ Dead ครานี้ ได้เคลมกันมันส์เลยละครับ ^_^

Comment

เห็นหลายท่านว่าร้าน ไม่ดี

จริงๆแล้วมันมาจากโรงงานครับ ที่เกิด เนี่ยไม่ใช่ร้าน ร้านเขาก็แกะกล่องออกมา เขาไม่ได้เทสทุกตัวเหมือนกันครับ

มันเป็นสิ่งที่เราต้องตรวจสอบให้ระเอียด

ส่วนเรื่องกี่จุดถึงเครมได้ แล้วแต่ยี่ห้อครับ LG1 จุดเครมได้ samsung 4 จุด(ออกจากร้านปุบ 1 จุดไม่ให้เปลี่ยนทันที)

Comment

ผมเพิ่งซื้อ LG L194WT มาวันนี้ โชคดีไม่มีเดด ครับ
        พอดีไปอ่านเจอ ไม่รู้นะครับว่าเเก้ได้มั้ย ถ้าเสียมาไม่รับประกัน หุหุ
        คลิ๊ก วิธีชุบชีวิต Dead Pixel ในจอ LCD

Comment

Originally posted by heroin View Post
          ผมเพิ่งซื้อ LG L194WT มาวันนี้ โชคดีไม่มีเดด ครับ
          พอดีไปอ่านเจอ ไม่รู้นะครับว่าเเก้ได้มั้ย ถ้าเสียมาไม่รับประกัน หุหุ
          คลิ๊ก วิธีชุบชีวิต Dead Pixel ในจอ LCD
          ขอบคุณครับ

Comment

สอยมาแล้วครับ samsung940bw+ 6450 เชคอยู่นาน ไม่เจอครับ กลับมาบ้าน ยังไม่เจอเหมือนกัน เหอๆ ตอนนี้กำลังใช้ไปเรื่อยๆอยู่คับ ภาวนาอย่าให้มันเดตมีเลย

Comment

ตัวนี้หรือป่าวครับ

ตอนแรกผมกะว่าจะซื้อตัวนี้เหมือนกัน พอดีไปเห็น EZIO L567 เลยเอาตัวนี้มา(มือสอง)
              ตอนนี้เป็นที่น่าเศร้า มันมี Dead Pixel
              มี 4 จุด แต่มองไม่เห็นถ้าไม่ไช้โปรแกรมเทส ถ้าพื้นสีดำจะมองเห็น สีอื่นไม่เห็น จุดเล็กมากครับถ้าไม่เอาหน้าไปจ่อใกลๆ มองไม่เห็น วันชื้อก็ว่าเช็คดีแล้ว แต่ก็ไม่เป็นไรเพราะไม่จ่องมองไม่เห็น

Comment

dead pixel 5 วันมันก็มา

ผม samsung 2232GW เจอมาแล้ว ตอนซื้อก็ไม่เจอนะพอใช้ไป 5 วันนั้นเหละ มันมา 1 จุด เซงงงงงงงงงงมากกกกกกกกกกกกก ร้านเค้าไม่ให้เปลี่ยน บอกว่ายังไม่เกิน 7 วันไม่ก็ไม่ให้เปลี่ยนมันบอกว่า 7 วันของเราในกรณีจอเปิดไม่ติด
                (ผมก็คิดว่า แล้วมันจะบอก 7 เพื่ออะไร) โทรไปศูนย์ เค้าก็บอกว่าเราไม่รับผิดชอบในเรื่องนี้ เราดูแลแค่เรื่องส่ง เครม
                (ผมเลยสวนกลับไปว่าตกลงผมต้องใช้จอที่มี dead pixel ใช่มั้ยทั้งๆที่ผมซื้อมาแค่ 5 วัน ) มันก็ขอโทษ แต่ เซงมักๆ
                ผมว่าผมเชคดีแล้วนะตอนออกมาจากร้านนะ กลับมาบ้านก็ดูแล้วดูอีก คนวันที่ 5 ดันมาเจอ(ฉากสีดำ เจอจุดสีชมพู)
                สุดท้ายคงต้องทำใจ !!

Comment

Working...
                X