Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งลอง oc ครั้งแรกลาก E2140 มา 4G ใช้ P35 DS3R แต่มี 4 ข้อที่สงสัย...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งลอง oc ครั้งแรกลาก E2140 มา 4G ใช้ P35 DS3R แต่มี 4 ข้อที่สงสัย...

เปลี่ยนนะครับ ลากจาก 1.6G - 3.0 G

จะ oc เพิ่ม อีกดีมั๊ยครับ อุณหภูมิ 48 องศา เท่าเดิมเลย

ตอนนี้ไม่ได้เปิดแอร์[มันเสีย] ถ้าเปิดแอร์แล้ว จะoc ได้ไวขึ้น ควรตั้ง อุณหภูมิ ไม่ควรเกิน เท่าไหร่ดีครับ

แล้วจะทำให้ ค่า cpu ไม่สลับไปมา ตั้งตรงไหนครับ ของผมมันสลับ 3.0 กับ 2.25 MHZ

Bios เซทแบบนี้ครับ
    Last edited by Richards; 23 Dec 2007, 18:23:33.

1. ปิด C1E
    2. น่าจะการ์ดจอ
    3. ซิงค์เดิมๆก็น่าจะถึง แต่ทำไมตอนนี้มันเริ่มอุ่นๆแล้วหว่า
    4. ตามสะดวกงับ

Comment

ตามตาเดียร์ขี้เมาเลยครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
        1. ปิด C1E
        2. น่าจะการ์ดจอ
        3. ซิงค์เดิมๆก็น่าจะถึง แต่ทำไมตอนนี้มันเริ่มอุ่นๆแล้วหว่า
        4. ตามสะดวกงับ
        ห้องเก็บเสียง+ไม่มีอากาศถ่ายเท กลางคืนยังเหงื่อท่วมตัวเลย อีกกลายอาทิตย์ กว่าจะซื้อแอร์ใหม่ ถึงไำม่ค่อยกล้า oc แต่อดใจไม่ไหวแล้วอ่า

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
        ตามตาเดียร์ขี้เมาเลยครับ
        ครับผม

Comment

เฮ๊ยยยยย วันนี้อาจารย์คนที่ 1 กับ อาจารย์คนที่ 2 อยู่กระทู้เดียวกันเลย แฮะๆ อิอิ

Comment

Originally posted by Richards View Post
            ห้องเก็บเสียง+ไม่มีอากาศถ่ายเท กลางคืนยังเหงื่อท่วมตัวเลย อีกกลายอาทิตย์ กว่าจะซื้อแอร์ใหม่ ถึงไำม่ค่อยกล้า oc แต่อดใจไม่ไหวแล้วอ่า
            หากอุณหภูมิห้องประมาณ 30 กะลังโองับ มาตรฐานสุดละ ยิ่งได้แอร์เย็นๆซัก 25 คงแจ่มไม่น้อย

แต่ห้องป๋ม 30 ก็ยังเหงื่อซึมนะเนี่ยะ

Comment

Originally posted by dears View Post
              หากอุณหภูมิห้องประมาณ 30 กะลังโองับ มาตรฐานสุดละ ยิ่งได้แอร์เย็นๆซัก 25 คงแจ่มไม่น้อย

แต่ห้องป๋ม 30 ก็ยังเหงื่อซึมนะเนี่ยะ
              ตอนนี้อากาศกำลังดี

เดี่ยวดึกๆ จะมาลากยาวๆ ตอนนี้ไร้หนังออกจาก HDD พรุ่งนี้ต้องเอา ไป swap ที่ กสท

Comment

ตั้งไฟ ยังไงครับ ผมเคยได้มากสุดแค่ 2.1g พอเพิ่มอีก ก็เหมือนไฟไม่พอ แต่จะกลับไปใช้ 2.1g เหมือนเดิม ก้ไม่ได้อีก เพราะจำค่าที่ตั้งไฟ ไว้ไม่ได้ ตรงช่องใส่ 1.6000... ตรงนี้ผมมั่วเลย

Last edited by Richards; 22 Dec 2007, 01:56:13.

Comment

อธิบายตามภาพละกันครับ จะได้เข้าใจง่ายๆ
                  อันแรก ปรับ ทำมะดาครับ ไม่ต้อง เทอร์โบ
                  บรรทัดบัส cpu 333 ตัวคูณเพิ่มสูงสุดเลยครับ ต่อมาบัส Pcie 100-101 ครับ
                  แรม spd ตั้งเป็น 2:0 ครับ = ทด1:1 <<< ค่อยมาเปลี่ยนตอนหลังก็ได้
                  บรรทัดต่อไป ฟิกตามเลขเลยครับ 5 5 5 15
                  บรรทัดต่อไป timing ไม่ต้องปรับอะไร
                  ส่วนบรรทัดที่มีสีแดงกระพริบๆ ตั้งเป็น สแตนดาด ครับ จากที่เห็นในภาพ extreme
                  ส่วนไฟ นี่มั่วแล้วครับ ระวังนะ ตั้งเป็นทำมะดา ยกเว้น cpu ตั้งเป็น 1.350 หรือ 1.400 ดูก่อนครับ
                  แล้วรัน ORTHOS ดูครับ
                  Last edited by InF3RNaL; 22 Dec 2007, 03:06:57.

Comment

ผมเพิ่งถอย E2140 มากับบอรด GA-P31DS3L คับ อยากจะลองลากบ้างเลยไม่เคยทำคับ ไม่มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำทีนะ เมื่อคืนลองปรับดู เครื่องดับ - - เลยต้องไปถอดถ่านไบออสออก

Comment

ลองอัดไฟไปสัก1.4กว่าๆ แล้วก็ลองเผาสักครึ่งชั่วโมงดูถ้าผ่าก็อัดบัสต่อเลย น่าจะได้ 3 Ghz นะครับ ส่วนแรมก็ตั้งไว้1:1เลย ตามข้าบนครับ ^
                      ^

Comment

ลากมา 3.0 G ยังอุ่นๆอยุ่เลย 48 องศา เอง จะลากต่ออีกดีมั๊ยครับ
                        Last edited by Richards; 23 Dec 2007, 17:55:55.

Comment

จะลองดุคับ

Comment

Working...
                          X