overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: จะเป็นการเสี่ยงเกินไปไหมครับ ถ้าผมจะสั่งของที่ไม่มีสต็อคในร้าน (มีต่อ)

OverclockZone Member kasinv's Avatar

Default จะเป็นการเสี่ยงเกินไปไหมครับ ถ้าผมจะสั่งของที่ไม่มีสต็อคในร้าน (มีต่อ)

ตอนนี้ผมเล็งโน้ตบุ๊คไว้อยู่ 2 ยี่ห้อครับ คือ Acer และ Asus (ใจเอนไปทาง Asus มากกว่า)
    แต่ว่า รุ่นที่ผมเล็งเอาไว้ทั้งสองยี่ห้อ ไม่มีขายที่ร้านครับ เพราะว่าราคามันสูงเอาการอยู่ (อยู่เชียงใหม่ครับ ร้านเลยไม่เอามาไว้ เพราะกลัวปล่อยของไม่ออก)

ทางร้านบอกว่า สามารถสั่งเข้ามาได้...โอเค ส่วนนี้ไม่มีปัญหา ถ้าจะซื้อ ได้ของแน่ๆ
    แต่ปัญหาที่ผมคาใจ คือ ถ้าสั่งมาแล้ว เราจะมั่นใจได้รึเปล่าว่าจะได้ของที่ไม่มีตำหนิ (รวมถึง dead pixel และ hot pixel ด้วย) และสามารถใช้ได้ทุกๆพอร์ต ทุกๆส่วนของเครื่อง
    เพราะว่าไม่ได้เช็คของครับ ผมเลยคิดถึงตรงส่วนนี้มากๆ กลัวว่าถ้าสั่งมาแล้วจะได้ของไม่ดีกลับบ้านมา (ปกติทุกคนจะซื้อของราคาระดับนี้ มันก็ต้องมีการลอง มีการเช็คก่อน ใช่ไหมครับ)

ผมคิดว่าปัญหานี้คงจะเกิดกับคนที่อยู่ต่างจังหวัดซะส่วนใหญ่ครับ แต่คนในกทม.ก็คงจะเจอเหมือนกันเนาะ
    ก็เลยอยากทราบว่าแต่ละคนมีความเห็นยังไง ผมควรจะสั่งมาดีรึเปล่า?

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

OverclockZone Member DOGMA's Avatar

ดัน ดัน ดัน ขอให้หล่อ ขอให้รวย ขอให้ผมขายได้ทีเท้อ อิ อิ อิ

ฝากขายหน่อยน่า

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=135055

OverclockZone Member loneliness's Avatar
    Information Technology Rangsit University

Asus F8sv-A1 อะป่าว

^^

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

ขอบอกว่าเสี่ยงเอาการแต่ถ้าของมีปํยหาให้เขาเอาของไปเปบี่ยนก็รอนานอยู่ แต่เปอร์เซ็นต์เสี่ยงก็น้อยอู่นะเพราะของพวกนี้จะมีการQualityCheck ก่อนออกจากโรงงานอยู่แล้ว เสี่ยงไปก็ไม่เสียหายอะไรครับ

OverclockZone Member kasinv's Avatar

Quote Originally Posted by loneliness View Post
    Asus F8sv-A1 อะป่าว

^^
    ผมกะว่าจะสั่ง G1S น่ะครับ แต่ F8sv ก็น่าสนใจไม่หยอกนะ

ดีใจจัง มีคนเข้ามาตอบแล้ว กำลังรออ่านคำตอบอยู่เรื่อยๆนะครับ
    Last edited by kasinv; 21 Dec 2007 at 23:43:45.

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ต้องวัดเอาอ่ะครับ ถ้าสถานการณ์เป็นแบบนี้

เหมือนสั่งของจากเมืองนอกหละครับ ไม่มีโอกาสcheck errorใดๆ อ่ะ - -

ถ้าHardwareมันมีปัญหาก็ต้องส่งกลับไปกันต่อ

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

Quote Originally Posted by kasinv View Post
    ผมกะว่าจะสั่ง G1S น่ะครับ แต่ F8sv ก็น่าสนใจไม่หยอกนะ

ดีใจจัง มีคนเข้ามาตอบแล้ว กำลังรออ่านคำตอบอยู่เรื่อยๆนะครับ
    ตอนแรกผมก็จะเอา G1 ครับเค้าบอกว่าในไทยไม่มี Product เค้าก็บอกตรง ๆ เลยว่าถ้าสั่งจากนอกมันนานครับ บอกว่าอย่างต่ำ ๆ ก็เป็นเดือนครับ จะได้ไม่ได้ก็ไม่รู้ เค้าบอกงี้ครับ ผมเลยไปเล่น 5920 แทนเลย หุหุ

OverclockZone Member mrchosit's Avatar
    บางกอก เมืองหลวงประเทศไทย

ประสบการณ์สั่งของครับ
    ถ้าสั่งรุ่นที่ไม่มีขาย ผู้จำหน่ายจะใส่ใจเป็นพิเศษ ถ้าเสีย หรือเกิดปัญหาเสียชื่อบริษัทครับ ค่าใช้จ่ายบานปลายด้วย
    ของที่วไปพอขายดีเเล้วก็ไม่ได้ดูเเลคุณภาพมากนัก

Quote Originally Posted by Pokdang View Post
    ตอนแรกผมก็จะเอา G1 ครับเค้าบอกว่าในไทยไม่มี Product เค้าก็บอกตรง ๆ เลยว่าถ้าสั่งจากนอกมันนานครับ บอกว่าอย่างต่ำ ๆ ก็เป็นเดือนครับ จะได้ไม่ได้ก็ไม่รู้ เค้าบอกงี้ครับ ผมเลยไปเล่น 5920 แทนเลย หุหุ
    รบกวนถามหน่อยครับว่าแรมการ์ดจอของ 5920 มันเป็น DDR2 หรือว่า DDR3 ครับ?

ป.ล. เรื่องได้ของช้านี่ผมไม่วอรี่อ่ะครับ รอได้อยู่แล้ว แต่กลัวจะได้ของไม่ดีมามากกว่าอ่ะนะ

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

DDR2

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

นั่นล่ะครับสิ่งที่แพ้ G1S เพราะเป็น DDR2 T_T''

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

5920G ก็แรงอุนจิแตกแล้ว

Bookmarks

Bookmarks