Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชุดนี้มันแพงๆปมั๊ยอ่ะครับ ผมกำลังคิดว่าบ้าเกินไปหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดนี้มันแพงๆปมั๊ยอ่ะครับ ผมกำลังคิดว่าบ้าเกินไปหรือป่าว

รอดีผมจะเปลี่ยน case กับ cooling system

ไปดู ที่ พันธ์ทิพย์มา

Case ดีมากเลยครับของ SilverStone ราคา 13000 ถ้าเปลี่ยนพัดลมเป็น ไฟ เพิ่มอีก 2000

และก็ Water Cooling System ของ Alphacool ชุดใหญ่ 15000

ดังนั้น case กับ water cooling รวมกัน ก็ 30,000 บาท ประมาณครับ

คิดว่าไงครับ
    หรือใช้ case อลูมิเนียม 6000 กับ Hyper6+ ราคารวมกัน 8000 บาทดี

เฮ้อ คิดไม่ออก

ซื้อเพราะใจรัก ก็ซื้อไปเถอะครับ เงินของคุณ คุณมีสิทธิ์เลือก

แต่ถ้าถามว่ามันคุ้มไม๊

คำตอบชัดมากครับ ...

ไม่คุ้ม

---------------

เคสอลูมิเนียม จะยิ่งเห็นผลถ้าอยู่ในห้องแอร์

แต่ถ้าไม่ใช่ ...

เคสเหล็กกับเคสอลูมิเนียม ก็แทบไม่ต่างกันเท่าไหร่

ปล.2
    Lian Li PC Plus หรือ PC 7 ราคาแค่ 2990 บาทเอง อลูมิืเนียมทั้งตัว

แต่ถ้าอยากได้ตัวใหญ่ๆ ก็ลองดู Thermal Take Shark ใหญ่ โปร่ง อลูมิเนียม

แต่ตัวที่ระบายอากาศได้ดี จะเป็น Coolermaster Stacker กับ Thermaltake Armor ที่ระบายอากาศและมี Air Flow ดีที่สุด (ในราคาที่ไม่แพงมาก
    Last edited by พีคุง; 9 Nov 2006, 16:41:23.

Comment

มันแล้วแต่คนจริงๆครับ แต่สำหรับผมไม่นิยมมีเคสน่ะครับ เย็นดี

Comment

ก็ ๆ ถ้าอยากได้ซื้อเลยครับ ของแบบนี้มันขึ้นอยู่ที่ความชอบ ครับ

Comment

ของขายได้น้อยมักจะตั้งกำไรต่อชิ้นมาก
          อันนี้มันต้องประเมินคุณค่าก่อน
          ดูว่ามันสมราคาไหม กับคุณภาพ และความชอบ
          และถ้าเป็นเรื่องของความชอบส่วนตัวก็
          ถามตัวเองและก็ตอบตัวเองดีกว่าครับ

Comment

โหดทั้งนั้นเลยครับ ของอย่างนี้อยู่ที่ตัวคุณเองครับ

Comment

แพงแค่ไหนถ้าใช้ให้มันคุ้มค่า นั่นคือเรื่องดี
              ---------------------------------
              ถูกแค่ไหนถ้าซื้อมาแล้วตั้งเฉยๆ ก็ไม่มีประโยชน์ครับ
              ---------------------------------
              บ้านเกินไปหรือไม่คำตอบอยู่ที่การใช้ให้คุ้มค่าครับ

Comment

ซื้อจริงๆ หรือเอามาอวดเฉยๆ ถ้าซื้อก็แล้วแต่ความชอบเลยครับ

Comment

อยู่ที่ใจรักอ่ะจ๊ะ

Comment

ก็ถ้ามันจำเป็นก็ถือว่าคุ้มที่จะซื้อ
                    แต่ถ้าไม่จำเป็นหรือใช้ไม่เต็มที่ก็---->ไม่คุ้ม

Comment

ต้องถามตัวเองก่อนนะ่ครับ ว่าเอาไปใช้ทำอะไร

ถ้าต้องใช้ทั้งวัน หรือใช้บ่อยมาก ๆ ก็คุ้มครับ (แต่แพงไปนิดนะ)

เหตุผลแต่ละคนมันต่างกันครับ และปัจจัยทางด้านงบประมาณแต่ละคนมันก็ต่างกันด้วย

ถ้าท่านมีเงินซื้อ ไม่้เดืิอดร้อนใคร อยากได้อะไรก็ซื้อไปเลยครับ แต่ถ้ายังต้องขอเงินผู้อื่นอยู่ ก็ลองหาของที่ใกล้เคียงแต่ราคาย่อมเยาว์ก็ได้ครับ

Comment

มีเงินให้ใช้ก็ใช้ไปเหอะครับ เอาตัวบนโลด อิอิ

เปงผมน่ะ เอาตัวล่าง+เครื่อง ก้าดจอ แรงๆดีก่า แต่ถ้า แรงแล้วก็เอาอันบน อิอิ

Comment

ไม่คุ้มแต่ถ้าอยากได้ก้อเอาเลยคับ ^^

Comment

เอางี้ดีก่าคับ ถ้าท่านชอบมากๆๆๆๆๆ เน้นนะ ซื้อไปเลยคับ เพราะว่าเคสอยู่กับเรานานโคตรๆๆๆ นานก่าเมียอีกนะคับ ผมตอนแรกซื้อ tt swing มาทั้งๆที่ใจอยากได้ shark สรุปว่าทุกวันนี้ผมไปซื้อ shark มาใช้เรียบร้อยแย้ว swing เก็บไว้เฉยๆๆ ทำอะไรแล้วสบายใจก็เอาเลยคับ ถามใครไม่ได้หรอก ถ้าถูกใจถูกเป๋า เอาเล้ยๆๆ

Comment

มีปัญญาก็ซื้อไปเลย ลังเลทำไม โชว์พาวเรอะ

Comment

Working...
                              X