Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเคลม VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเคลม VGA

คือผมได้เอากาดจอรุ่น 7900 gsไปเคลม แต่เค้าบอกว่าไม่มีของให้รอประมาน2อาทิคย์ พอถึง2อาทิตย์ เค้าก็บอกของไม่มี เค้าจะอัพเป็นตัวใหม่ให้แทนเป็นรุ่น 8600gt แต่ผมก็ยังไม่พอใจขออัพขึ้นไปอีกเป็นรุ่น8600gts โดยการเพิ่มเงินอีก1พันบาท
    ผมก็ไปรับกาดที่พันทิพเค้าติดประกันอะไรให้เสร็จ แต่พอมาถึงบ้านลองสำรวจกาดจอดู เหมือนว่า กาดจอนี้เคยผ่านการใช่มาแล้วอะครับ พัดลมมีฝุ่นเกาะนิดหน่อย พอผมส่องใต้ซิ้งเห็นมีกระดาษลองใต้ซิ้งอยู่ และก็มีฝุ่นเกาะดำมาก(แล้วใต้ซิ้งเค้ามีกระดาษรองกันไหมครับ) แต่พอลองเสียบดูก็เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ว่าผมจะต้องทำไงดี ถามผมว่าเล่นได้ไหมเล่นได้ แต่เห็นแบบนี้ค่อนข้างเสียความรู้สึกอะครับ ผมจะต้องทำไงดีอะครับ เพื่อนๆช่วยแนะนำผมทีนะครับ

ปล.ผมจะโทรไปบอกเค้าว่ายังไงอะครับ กลัวเค้าว่ากลับมาอะครับ
    ปล.หรือว่าเวลาเคลมของ เค้าอาจเอาของใช่แล้วมาให้เรา (แต่เค้าไม่ได้บอกผมเลยนะ ว่าเป็นของใช่แล้ว)ผมไม่มีประสบการณ์ ในการเคลมของเลย
    ปล.ผมมีสิทธิ ที่จะเอากาดไปเคลมอีกรอบไหม (ดูยังไงก็ไม่ใช่ของมือ 1 อะครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บีบี้ นะฮะ : วันนี้ เวลา 11:30
    เมื่อสักครู่ทางศูนย์ประกันโทรมาแจ้ง ให้ไปเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ได้เพื่อความสบายใจครับ เค้าบอกว่าอาจเกิดการพิดพลาดนิดหน่อย เค้าบอกว่าประกันของเค้ามีนโยบายเคลมของที่ใหม่ ให้ลูกค้าหมด ไม่มีเอาของเก่ามาให้ และกาดได้ถูกส่งมาจากต่างประเทศมาเก็บไว้ในสต็อก ก่อนส่งกาดมาเค้าอาจลืมเช็คของจึงเกิดการพิดพลาดได้ แต่ถึงยังไงผมก็ต้องขอบขุณทางศูนย์ประกันมากนะครับ ที่โทรมาแจ้งความรับผิดชอบ โดยที่ผมยังไม่ได้โทรไปเลย และพนักงานที่โทรมาก็คุยค่อนข้างดีทีเดียว บอกผมสบายใจได้

ปล.ยังไงก็ต้องขอบคุณ เพื่อนๆ และศูนย์ประกัน และเวปโอเวอร์โซน (ที่เป็นสื่อกลางให้ผม)
    Last edited by บีบี้ นะฮะ; 22 Dec 2007, 11:30:50.

ของเครม คิดยากเหมือนกันครับ บางอย่างได้ของวนซ่อมมาก็มีคับ เงื่อนไขการรับประกันเค้าแค่เอาของที่รุ่นใกล้เคียงกัน แล้วก็ใช้งานได้ก็ถือว่าโอเคแล้วคับสำหรับศูนย์บริการ ทำใจคับ

Comment

ประกันของอะไรครับ ผมเคยชื้อการ์ดจอยี่ห้อ GiGabyte ประกันของ สแกนเนอร์ เวลาไปแคลมเค้าเอาของที่ซ่อมแล้วมาเปลี่ยนให้ครับผมเองตอนนั้นก็ไม่มีประสบการ์ณเรื่องเคลมของอันนี้เป็นการ์ดจอตัวแรกที่ผมชื้อมาครับตกใจเหมือนกันทำไมเอาของที่ซ่อมแล้วมาให้เรา เปลี่ยนไป 3-4 รอบที่พันทิพ(บ้านอยู่บางแค)ถึงจะได้ตัวดีๆๆมาครับ เข็ดเลยประกันสแกนเนอร์ไม่เอาอีกแล้ว พักหลังผมไปชื้อการ์ดจอประกันของCOM7เวลามีปัญหาเอาไปเคลมเค้าเปลี่ยนตัวใหม่แกะกล่องมาให้เลย

Comment

กรณีเพิ่มตังค์น่าจะตกลงกันว่าเป็นของใหม่นะครับ

Comment

ดูจากลายเซ้นก็คงเป็นXFX ผมว่าไม่น่าจะเป็นของเก่านะ ปกติเค้าก็เอาของใหม่ให้ตลอดหนิ ปกติได้มาทั้งกล่องเลย ใช้ได้ไม่มีปัญหาก็เอาไดเป่าผ้าเช็ดหน่อย ก็พอแล้วครับถ้ามานเสียอีกทีค่อยไปเปลี่ยนใหม่เสียเวลาไปเปลี่ยนอีก แค่ฝุ่นครับ

Comment

ยี่ห้ออะไรง่ะ?

ผมคิดว่ากระดาษที่รองใต้ซิงค์ คุณคงหมายถึงซิลิโคนที่เป็นแบบผ้าใช่ป่ะ

Comment

เมื่อสักครู่ทางศูนย์ประกันโทรมาแจ้ง ให้ไปเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ได้เพื่อความสบายใจครับ เค้าบอกว่าอาจเกิดการพิดพลาดนิดหน่อย เค้าบอกว่าประกันของเค้ามีนโยบายเคลมของที่ใหม่ ให้ลูกค้าหมด ไม่มีเอาของเก่ามาให้ และกาดได้ถูกส่งมาจากต่างประเทศมาเก็บไว้ในสต็อก ก่อนส่งกาดมาเค้าอาจลืมเช็คของจึงเกิดการพิดพลาดได้ แต่ถึงยังไงผมก็ต้องขอบขุณทางศูนย์ประกันมากนะครับ ที่โทรมาแจ้งความรับผิดชอบ โดยที่ผมยังไม่ได้โทรไปเลย และพนักงานที่โทรมาก็คุยค่อนข้างดีทีเดียว บอกผมสบายใจได้

ปล.ยังไงก็ต้องขอบคุณ เพื่อนๆ และศูนย์ประกัน และเวปโอเวอร์โซน (ที่เป็นสื่อกลางให้ผม)

Comment

Working...
              X