Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทดสอบ antivirus กันเห็นๆ จะได้เลิกถามกันซ่ะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทดสอบ antivirus กันเห็นๆ จะได้เลิกถามกันซ่ะที

ทดสอบ antivirus กันเห็นๆ http://www.pantip.com/tech/software/...SV2486945.html

อ่านผลเทสจบแล้ว NOD32

Comment

มาเปนtextเลยแฮะ อ่านไม่ออกอยุดี ช่วยสรุปหน่อยสิครับ

Comment

ลองอ่านกันดูครับ NOD32 ใช้ได้เลย

Comment

Originally posted by Naruse View Post
          มาเปนtextเลยแฮะ อ่านไม่ออกอยุดี ช่วยสรุปหน่อยสิครับ
          แปลไม่ได้ สรุปว่าอะไรดีสุดอ่ะค๊าบ

Comment

มีแสกนไวรัสก็ไม่มีประโยชน์ในเมื่อใช้กันไม่ระวัง

Comment

ดีมากเลยครับ สยบไปเลยหล่ะ

Comment

- - ทำไมทุกคนสรุปว่า NOD ล่ะครับ ผมใช้ NOD มา 2 ปี ผมว่าดี แต่จากที่ดูผลทดสอบ ผมมองได้มาเป็น AVK และ Kaspersky น่าใช้ที่สุดนะครับ ซึ่งบ้านเรา Hit NOD กันมากๆ แต่ฝรั่งเท่าที่ผมเห็นนะเค้าจะ HIT Kaspersky กันครับ

Comment

Originally posted by tonzeero View Post
                  - - ทำไมทุกคนสรุปว่า NOD ล่ะครับ ผมใช้ NOD มา 2 ปี ผมว่าดี แต่จากที่ดูผลทดสอบ ผมมองได้มาเป็น AVK และ Kaspersky น่าใช้ที่สุดนะครับ ซึ่งบ้านเรา Hit NOD กันมากๆ แต่ฝรั่งเท่าที่ผมเห็นนะเค้าจะ HIT Kaspersky กันครับ
                  เห็นด้วยอย่างแรงเยยค๊าบ

Comment

Originally posted by tonzeero View Post
                    ผมไปดูผลเทสตั้งแต่ ความคิดเห็นแีรก ยัน ความคิดเห็นสุดท้าย ยังไงก็เห็น NOD32 ดีกว่า -*-

ผลทดสอบไหนที่ AVK กับ Kaspersky ดีกว่า NOD32 ดีกว่าแค่ไม่ถึง 2%

แต่ผลทดสอบที่ NOD32 ดีกว่า่ AVK กับ Kaspersky ผลต่างกับมากกว่า ถึง 30%+

โดยความเห็นส่วนตัวที่คนไทยนิยมใช้ NOD32 เพราะ Crack ง่ายกว่า Kaspersky

Kaspersky ติด Blacklist บ่อยเพราะคนไืทยชอบของฟรี

Comment

ผมเคยใช้Kasperskyแล้วรู้สึกมานหน่วงเครืองมากๆ เวลาจะเปิดไฟร์อารายมานก็จะสแกนก่อน(มานก็ดีอยู่เหรอ)แต่สแกนที่โคตรนานกว่าจะเปิดได้
                      เลยหันมาใช้Nod32เหมือนเดิมดีกว่า ทำงานเร็วดีไม่หน่วงเครื่อง นี้ก็เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่คนใช้Nod32กัน

Comment

Originally posted by Squall View Post
                        ผมเคยใช้Kasperskyแล้วรู้สึกมานหน่วงเครืองมากๆ เวลาจะเปิดไฟร์อารายมานก็จะสแกนก่อน(มานก็ดีอยู่เหรอ)แต่สแกนที่โคตรนานกว่าจะเปิดได้
                        เลยหันมาใช้Nod32เหมือนเดิมดีกว่า ทำงานเร็วดีไม่หน่วงเครื่อง นี้ก็เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่คนใช้Nod32กัน
                        ใช่ครับ เห็นด้วย

Comment

Originally posted by one View Post
                          ใช่ครับ เห็นด้วย
                          sameๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

ชอบไรที่มันเบาๆอะ หนักๆ เดี๋ยวเสียว

Comment

Working...
                              X