overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: อยากได้ 22" widescreen 2ms อ่ะครับแนะนำที

OverclockZone Member kamikazAA's Avatar

Default อยากได้ 22" widescreen 2ms อ่ะครับแนะนำที

ตามหัวข้อเลยครับ มีงบ 10000 เกินๆได้นิดๆ ครับ-*-

เอายี่ห้อ อะไรดีอ่ะครับ

ตอนนี้ผมใช้ 7900GS อยู่ครับ เหมาะกับแบบไหนมากที่สุดครับบบ แนะนำที

อ้ออลืมไป Harddisk 500Gb ด้วยครับงบ 5000 sata2 7200รอบ

thx หลายๆ

OverclockZone Member kamikazAA's Avatar

ZzzZZZzZZzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

ไอ้คุณผู้มาเยือน
    Guest

แนะนำซัมซุงเลย
    แต่ฮาร์ดดิกส์มันเกี่ยวอะไรด้วยอะ

OverclockZone Member joutboo's Avatar

ผมเคยตั้งกระทู้ถามแล้วนะ ตกลงผมได้ samsung 2232GW ราคา 11050.- บาท ซื้อที่ชั้น 2 ครับ ฝั่งขวา ประกัน 3 ปี ยังงัยเทสของก่อนนะคับ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

Asus VW222U 8590 บาท ก็ดูเข้าท่านะ
    รูป รูป

OverclockZone Member nongnum's Avatar

ผมก็ได้ซัมซุง 2232GW มาอ่ะ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by nongnum View Post
    ผมก็ได้ซัมซุง 2232GW มาอ่ะ
    ตัวนี้ แจ่ม^^"

hdd ก้อ 500/7200 SEAGATE SATA II (Synnex) 500 GB. 7200 RPM SATA II B/F 16 MB. Synnex 5-Y 5,100

LG ดีไหมอ่ะครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ผมว่าดีคับ ส่องจุดดีๆหละคับทุกยี่ห้อแหละ^^"

-*- เลิก ไม่ถูกๆๆๆๆ เอาแบบฟันธงเลยไม่ได้หรอ ครับ-..-

asus LG samsung

OverclockZone Member videop's Avatar

LG L226WTQ 2 ms 5000:1 ด้วย ใช้อยู่ครับ ดีครับ 10300 บาท หายากหน่อย แต่ว่าคุ้มครับ
    ไม่แนะนำให้ใช้จอกระจกทำงานนะครับ มันสะท้อนเงา แต่ถ้าเอามาดูหนังเห็นด้วยครับ

*ผมว่าต้องเทียบด้วยสายตาครับ หรือจากข้อมูลการทดสอบ ผมว่าคงไม่มีใครมีจอหลายยี่ห้อเพราะใครชอบอะไรก็ซื้อไม่เคยมาเปิดเทียบสี หลายจอ
    หรือถ้าไปดูที่ร้านจอที่ต่อก็จะได้สีที่ไม่ตรงเพราะเป็นการต่อพวงหลายจอ ลองดูจากการเทียบแบบคราวๆครับ

สีสด(ไม่ใช่ว่าดีเสมอไป) การไล่เฉดสีที่ละเอียดมีค่าสีเข้ม(ดำ)สีกลาง(เทา)สีอ่อน(ขาว) ดูภาพจะเห็นว่าจอไหนดีกว่าไง
    http://product.pcpop.com/000041751/Picture.html
    ซ้ายเป็น 5000:1 ขวา 1000:1
    Last edited by videop; 23 Dec 2007 at 00:24:23.

OverclockZone Member bankhyper's Avatar

ผมเชียร์ samsung ครับเพราะเค้าผลิตตัวพาเนลให้ชาวบ้านด้วย จอดีครับ ยี่ห้อบอกใครๆก็ok ครับ ขายต่อราคาดีครับ แนะนำ 226BW ถ้าชอบจอglossy ก็ 2232GW ครับ
    11,xxx ครับ

ส่วน ASUS ผมว่าก็OKครับ ราคา 8750 สเป็คพอๆกับ 226BW แต่คุณ AeGis เอามาขายถูกมาก ราคา***งกัน 2000 เอาไปเพิ่มส่วนการ์ดจอดีกว่ามั้ยครับ

ส่วน LG (ความเห็น"ส่วนตัว") ไม่ค่อยชอบเท่าไรครับ

OverclockZone Member joutboo's Avatar

Quote Originally Posted by videop View Post
    LG L226WTQ 2 ms 5000:1 ด้วย ใช้อยู่ครับ ดีครับ 10300 บาท หายากหน่อย แต่ว่าคุ้มครับ
    ไม่แน่ะนำให้ใช้จอกระจกทำงานนะครับ มันสะท้อนเงา แต่ถ้าเอามาดูหนังเห็นด้วยครับ
    หากจะเอา LG รุ่นนี้ วันที่ผมไปถอย samsung ผมไปต่อร้านอะไรจำไม่ได้ ชั้น 3 หรือ 4 นี่หละด้านขึ้นบันไดเลื่อนไป อยู่ซ้ายมือตรงไปนิดนึง ใกล้กับร้านที่มีสาวคู่เเฝดอ่ะ ผมต่อได้ 9900 บาท ครับ แต่ชอบซัมซุงมากกว่าครับ สำหรับผมคอนทาสไม่สำคัญครับ

OverclockZone Member chicky4u's Avatar

ตัวที่แนะนำมาก็เข้าท่าหมดเลย
    ถ้าดูแล้ว ชอบรูปทรงอันไหน + พอใจราคา
    ก็เอาตัวนั้นเลยครับ

นั้นซิครับ -*-

เลือกไม่ถูกอยู่ดี แต่ ตัด asus ไปล่ะ

เหลือแต่ LG กับ ซัมซุง หลายใจเนอะ -*-

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

แล้ว กระจก กับ ไม่กระจก อะไรดีกว่ากัน เห็นคนขายบอกกระจก ทน กว่า

OverclockZone Member videop's Avatar

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    แล้ว กระจก กับ ไม่กระจก อะไรดีกว่ากัน เห็นคนขายบอกกระจก ทน กว่า
    ถ้าตกก็พังเหมือนกัน อิอิ อยู่ที่การใช้งานครับ
    จอกระจกไม่ได้ทำด้วยกระจกนะครับ เป็นการเคลือบสารพิเศษบ้างอย่าง

*เหมือนพ่นสีรถแล้วเอาแล็กเกอร์พ่นทับ ให้ความเงา (ยกตัวอย่างให้เห็นภาพ)

อ่าว มีกระจกไม่กระจกอีกด้วยหรอ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน -*-

ผู้รู้ขอความกระจ่างด้วยคราบบบ

Quote Originally Posted by kamikazAA View Post
    อ่าว มีกระจกไม่กระจกอีกด้วยหรอ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน -*-
    ผู้รู้ขอความกระจ่างด้วยคราบบบ

ลองกดไปที่จอดูสิครับ (ระวังพัง) มันนิ่มๆจะเป็นกระจกได้อย่างไร
    ใช้กระจกทำ จอก็จะหนักขึ้นนะครับ Lcd มันต้องเบาครับไม่นักมาก

ใช้กระจกอาจมีการสะท้อนได้มากด้วยครับ ถ้าไม่ให้สะท้อนต้องใช้กระจกอย่างดี
    ขนาดฟิวเตอร์กล้องถ่ายรูป เล็กนิดเดียว(เป็นกระจก) ดีดียังแพงโครต(xxxxxบาท) ที่พอใช้ได้ 1000 กว่าๆ แล้ว ส่วนห่วยๆ ไม่กี่ร้อย สะท้อนและลดทอนคุณภาพภาพ
    (ออกไปโน้นเพื่อความเข้าใจ)

พอเข้าใจบ้างไหม อิอิ

สรุปว่าจะกระจกไม่ได้ใช้กระจกตามที่เราเข้าใจ แต่เป็นการเคลือบสารพิเศษบางอย่าง(ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าอะไร)
    จอกระจกมันสะท้อนเงาตัวเองนะครับ ทำงานหน้าจอนาน จะรำคาญ(หน้าต้วเอง อิอิ) แต่ถ้าดูหนังนั้งไกลๆ ภาพใสมากครับ ใสกว่าจอธรรมดาครับ

ลองเลือกเอาที่ชอบครับ ผมก็ยังเชียร์ LG ครับ รูปทรงอาจไม่ล้ำเท่าซัมชุง
    แต่คุณภาพผมว่า OK นะ อยากเอาสองยี่ห้อนี้มาเทียบกันจัง แต่มีจอเดียว อิอิ

PowerHUB's Avatar
    Sisaket Thailand

เน้นดูหนัง ก็จอกระจกครับ แต่ถ้าทำพวกกราฟฟิคไม่แนะนำกระจกครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks