Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ 22" widescreen 2ms อ่ะครับแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ 22" widescreen 2ms อ่ะครับแนะนำที

ตามหัวข้อเลยครับ มีงบ 10000 เกินๆได้นิดๆ ครับ-*-

เอายี่ห้อ อะไรดีอ่ะครับ

ตอนนี้ผมใช้ 7900GS อยู่ครับ เหมาะกับแบบไหนมากที่สุดครับบบ แนะนำที

อ้ออลืมไป Harddisk 500Gb ด้วยครับงบ 5000 sata2 7200รอบ

thx หลายๆ

ZzzZZZzZZzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Comment

แนะนำซัมซุงเลย
      แต่ฮาร์ดดิกส์มันเกี่ยวอะไรด้วยอะ

Comment

ผมเคยตั้งกระทู้ถามแล้วนะ ตกลงผมได้ samsung 2232GW ราคา 11050.- บาท ซื้อที่ชั้น 2 ครับ ฝั่งขวา ประกัน 3 ปี ยังงัยเทสของก่อนนะคับ

Comment

Asus VW222U 8590 บาท ก็ดูเข้าท่านะ
          Attached Files

Comment

ผมก็ได้ซัมซุง 2232GW มาอ่ะ

Comment

Originally posted by nongnum View Post
              ผมก็ได้ซัมซุง 2232GW มาอ่ะ
              ตัวนี้ แจ่ม^^"

hdd ก้อ 500/7200 SEAGATE SATA II (Synnex) 500 GB. 7200 RPM SATA II B/F 16 MB. Synnex 5-Y 5,100

Comment

LG ดีไหมอ่ะครับ

Comment

ผมว่าดีคับ ส่องจุดดีๆหละคับทุกยี่ห้อแหละ^^"

Comment

-*- เลิก ไม่ถูกๆๆๆๆ เอาแบบฟันธงเลยไม่ได้หรอ ครับ-..-

asus LG samsung

Comment

LG L226WTQ 2 ms 5000:1 ด้วย ใช้อยู่ครับ ดีครับ 10300 บาท หายากหน่อย แต่ว่าคุ้มครับ
                      ไม่แนะนำให้ใช้จอกระจกทำงานนะครับ มันสะท้อนเงา แต่ถ้าเอามาดูหนังเห็นด้วยครับ

*ผมว่าต้องเทียบด้วยสายตาครับ หรือจากข้อมูลการทดสอบ ผมว่าคงไม่มีใครมีจอหลายยี่ห้อเพราะใครชอบอะไรก็ซื้อไม่เคยมาเปิดเทียบสี หลายจอ
                      หรือถ้าไปดูที่ร้านจอที่ต่อก็จะได้สีที่ไม่ตรงเพราะเป็นการต่อพวงหลายจอ ลองดูจากการเทียบแบบคราวๆครับ

สีสด(ไม่ใช่ว่าดีเสมอไป) การไล่เฉดสีที่ละเอียดมีค่าสีเข้ม(ดำ)สีกลาง(เทา)สีอ่อน(ขาว) ดูภาพจะเห็นว่าจอไหนดีกว่าไง
                      http://product.pcpop.com/000041751/Picture.html
                      ซ้ายเป็น 5000:1 ขวา 1000:1
                      Last edited by videop; 23 Dec 2007, 00:24:23.

Comment

ผมเชียร์ samsung ครับเพราะเค้าผลิตตัวพาเนลให้ชาวบ้านด้วย จอดีครับ ยี่ห้อบอกใครๆก็ok ครับ ขายต่อราคาดีครับ แนะนำ 226BW ถ้าชอบจอglossy ก็ 2232GW ครับ
                        11,xxx ครับ

ส่วน ASUS ผมว่าก็OKครับ ราคา 8750 สเป็คพอๆกับ 226BW แต่คุณ AeGis เอามาขายถูกมาก ราคา***งกัน 2000 เอาไปเพิ่มส่วนการ์ดจอดีกว่ามั้ยครับ

ส่วน LG (ความเห็น"ส่วนตัว") ไม่ค่อยชอบเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by videop View Post
                          LG L226WTQ 2 ms 5000:1 ด้วย ใช้อยู่ครับ ดีครับ 10300 บาท หายากหน่อย แต่ว่าคุ้มครับ
                          ไม่แน่ะนำให้ใช้จอกระจกทำงานนะครับ มันสะท้อนเงา แต่ถ้าเอามาดูหนังเห็นด้วยครับ
                          หากจะเอา LG รุ่นนี้ วันที่ผมไปถอย samsung ผมไปต่อร้านอะไรจำไม่ได้ ชั้น 3 หรือ 4 นี่หละด้านขึ้นบันไดเลื่อนไป อยู่ซ้ายมือตรงไปนิดนึง ใกล้กับร้านที่มีสาวคู่เเฝดอ่ะ ผมต่อได้ 9900 บาท ครับ แต่ชอบซัมซุงมากกว่าครับ สำหรับผมคอนทาสไม่สำคัญครับ

Comment

ตัวที่แนะนำมาก็เข้าท่าหมดเลย
                            ถ้าดูแล้ว ชอบรูปทรงอันไหน + พอใจราคา
                            ก็เอาตัวนั้นเลยครับ

Comment

นั้นซิครับ -*-

เลือกไม่ถูกอยู่ดี แต่ ตัด asus ไปล่ะ

เหลือแต่ LG กับ ซัมซุง หลายใจเนอะ -*-

Comment

Working...
                              X