Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< ชมนุมชาว 8800GTS 512Mb (G92) ครับ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมตัวเก่า ไม่ได้ใช้ Q6600 ใช้แค่ E6320 แต่ค่า 3Dmrak 06 ของผมได้ที่ 10645 นะครับ

แสดงว่า รุ่นใหม่นี่ ไม่ได้ ต่างกันเลยใช่มัยเนี่ย

ถ้าจำไม่ผิดมี คนเทส ที่ Q6600 นี่ 12000+ นะ มีใคร ลองเทสให้ดูได้มัยครับ ที่ใช้ E6320 เหมือนกัน

Comment

Originally posted by excomics View Post
      ของผมตัวเก่า ไม่ได้ใช้ Q6600 ใช้แค่ E6320 แต่ค่า 3Dmrak 06 ของผมได้ที่ 10645 นะครับ

แสดงว่า รุ่นใหม่นี่ ไม่ได้ ต่างกันเลยใช่มัยเนี่ย

ถ้าจำไม่ผิดมี คนเทส ที่ Q6600 นี่ 12000+ นะ มีใคร ลองเทสให้ดูได้มัยครับ ที่ใช้ E6320 เหมือนกัน
      E6320@3g เหอๆๆๆ

ลองให้ E6320วิ่งเดิมเทสดูสิครับแล้วจะรู้

3dmark06 มันกินcpuแบบเห็นๆเลยครับ cpuยิ่งแรง คะแนนยิ่งเยอะ ถ้าอยากรู้คะแนนการ์ดจริงๆใช้3dmark03 ครับ อันนี้คะแนนการ์ดจอเกือบล่วนๆcpuแทบไม่มีผล(มีผลแต่ไม่เยอะ)

Comment

นี่คือผลเทสเดิมๆ ไม่ได้มีการคล็อกอุปกรณ์ใดๆทั้งสิ้นในเครื่อง

ผมอยากจะบอกว่า ต่างหรือไม่นั้น วัดกันที่คะแนนอย่างเดียวไม่ได้นะครับ มันวัดกันที่การใช้งานจริง เจ้าตัวนี้ Stream Processcor มัน 128 ส่วน gt มัน 112 และที่แน่ๆ รุ่นนี้ เย็นกว่า แรงกว่า และ OC ไปไกลกว่า 8800gts320-640mb , 8800gt แน่นอนครับ
        Last edited by Gaz; 26 Dec 2007, 17:56:15.

Comment

ตอนนี้ก็ใช้ 169.28 อยู่ยังไม่พบปัญหาใดๆครับ เล่นเกมส์ก็ปกติดี ส่วนผลของคะแนน3D ต่างๆ ไม่ได้ทดสอบ ขี้เกียจโหลด อิอิ

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
            ตอนนี้ก็ใช้ 169.28 อยู่ยังไม่พบปัญหาใดๆครับ เล่นเกมส์ก็ปกติดี ส่วนผลของคะแนน3D ต่างๆ ไม่ได้ทดสอบ ขี้เกียจโหลด อิอิ
            รบกวนถามท่าน Pikky version 169.28 ใช้เเล้วเล่นเกมส์ ดีขึ้นมั้ยครับ

Comment

อยากทราบด้วยคนครับ

Comment

พี่ๆครับทำไงไห้3dmarkไม่ต้องดูคะแนนในเวป อะครับผมได้13070คะแนนถือว่าเยอะหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by tontum View Post
                  พี่ๆครับทำไงไห้3dmarkไม่ต้องดูคะแนนในเวป อะครับผมได้13070คะแนนถือว่าเยอะหรือป่าวครับ
                  เครื่องใช้ สเปคอะไรบ้างครับ หมื่นสามนี่เยอะนะ

Comment

13k แรงครับ oc เท่าไรครับ

Comment

Originally posted by suicide View Post
                      รบกวนถามท่าน Pikky version 169.28 ใช้เเล้วเล่นเกมส์ ดีขึ้นมั้ยครับ
                      ผมก็ว่ามัน OK นะครับ เท่าที่ใช้มาถึง ณ ตอนนี้มันก็ไม่ได้งอแงหรือว่าไม่มีภาพเพี้ยนๆมาให้เห็นในบางเกมส์ อีกอย่างเท่าที่ผมสังเกตมาdriver nVIDIA ออกdriverมาไม่ค่อยทำให้ผมผิดหวัง ในเรื่องคะแนน พวกโปรแกรม3Dนะ(ทำให้ค่าขึ้นเกือบทุกเวอร์ชั่นที่มันออกมา) ไม่ค่อยเจอปัญหาเหมือนอีกค่ายน่ะครับ

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                        ผมก็ว่ามัน OK นะครับ เท่าที่ใช้มาถึง ณ ตอนนี้มันก็ไม่ได้งอแงหรือว่าไม่มีภาพเพี้ยนๆมาให้เห็นในบางเกมส์ อีกอย่างเท่าที่ผมสังเกตมาdriver nVIDIA ออกdriverมาไม่ค่อยทำให้ผมผิดหวัง ในเรื่องคะแนน พวกโปรแกรม3Dนะ(ทำให้ค่าขึ้นเกือบทุกเวอร์ชั่นที่มันออกมา) ไม่ค่อยเจอปัญหาเหมือนอีกค่ายน่ะครับ
                        ขอบคุณมากครับ

Comment

แนะนำให้ลง ATI CATALYST 7.12 ครับ..ดีจริงๆครับ แรงขึ้นเยอะเลย
                          ผมเองก็ใช้อยู่ครับ...กับ POWERCOLOR HD3870
                          ลองดูสิครับ
                          อ้อ...อย่าลืม UNINSTALL ไดรฟ์เวอร์สตัวเก่าออกก่อนติดตั้ง 7.12 นะครับ
                          ฮิๆ..แฮ่ะๆ...หุๆ

Comment

สอบถามหน่อยคับ กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน(ตอนนี้กินมาม่าเก็บเงินอยู่ ฮ่าๆ)
                            8800GTS G92 ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้ออะไรแล้วเนี้ยะ ที่ท่านๆใช้กันอยู่นั้น
                            มีใครแกะซิงก์เดิมๆ แล้วซื้อซิงก์ใหม่มาเพื่อดับร้อนมั๊ยคับ หรือว่ามันเย็นเบๆอยู่แล้ว
                            แนะนำทีคับ

Comment

Originally posted by aipui View Post
                              สอบถามหน่อยคับ กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน(ตอนนี้กินมาม่าเก็บเงินอยู่ ฮ่าๆ)
                              8800GTS G92 ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้ออะไรแล้วเนี้ยะ ที่ท่านๆใช้กันอยู่นั้น
                              มีใครแกะซิงก์เดิมๆ แล้วซื้อซิงก์ใหม่มาเพื่อดับร้อนมั๊ยคับ หรือว่ามันเย็นเบๆอยู่แล้ว
                              แนะนำทีคับ
                              มันเย็นอยู่แล้วครับ ปรับรอบพัดลมไว้ที่ 60-70 อุณหภูมิ core ปกติอยู่ที่ 50-54องศา(สำหรับห้องไม่แอร์ และอากาศค่อนไปทางร้อนนิดๆ) ถ้าผมเปิดแอร์ ก็ลงมาที่ 48-49 ตอนเล่นไครซิสใช้งานหนักๆ ไม่เกิน 70 ครับ เคยร้อนไปไกลสุด 71 แค่ปรับรอบพัดลม ก็อยู่กันแบบ สบายๆ เย็นๆ ไม่ร้อนมากแล้วล่ะครับ

ปล. ไม่ได้คล็อกนะ เดิมๆเลย แล้วก็ ไม่ได้เปิดฝาเคสด้วยนะครับ ปิดสนิท *-*
                              จากประสบการ์ณ 8800GTS 320mb ที่เคยใช้ ปกติอยู่ที่ 60 เล่นเกมส์ก็ร้อนไปนู่น เจ็ดสิบปลายๆ
                              8800 GT อยู่เฉยๆก็เย็นดี 55-56 แต่พอเล่นเกมส์(Crysis) ปาไป80 แปดสิบกว่า
                              Last edited by Gaz; 30 Dec 2007, 15:09:39.

Comment

กำลังจะเข้าเป็นสมาชิกครับ

แต่หลังปีใหม่

ง้อ ~~~~

Comment

Working...
                                X