Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีดูรอบพัดลม CPU หรือจะดูว่าหมุนไม่หมุนยังไงครับ แบบไม่ต้องเปิดเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีดูรอบพัดลม CPU หรือจะดูว่าหมุนไม่หมุนยังไงครับ แบบไม่ต้องเปิดเคส

รบกวนหน่อยจ้า ผู้รู้

program speedfan ครับ ลอง เซิดหาๆดูๆ นะ

ผมก้อได้คำแนะนำจากพี่ในบอดนี่แหละครับ

Comment

1.เช็คใน bios เลยครับ บอกทั้งพัดลม cpu psu
      2.โปรแกรม speedfan ลองๆหาใน google ดูครับ

Comment

ขอบคุณครับ เพื่อนผมมีปัญหาพัดลมไม่หมุนบ้างไรพวกนี้ เลยอยากได้โปรแกรมดู บล็อคเอาไว้ก่อนไรงี้อ่าครับ แหะๆ

Comment

ถ้าไม่หมุน หมุนช้า ใช้งานไปได้สักพักเครื่องก็ค้างเเล้วครับ ในบางเครื่องถ้าพัดลมไม่หมุน มันปิดเอง

Comment

Working...
          X