Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับเล่นMedal of Honor:Airborne แล้วเป็นแบบเนี้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับเล่นMedal of Honor:Airborne แล้วเป็นแบบเนี้ย

๐ เล่นไปได้สัก 5 นาที ก็เกิดอาการ ภาพแตกแล้วก็ค้าง[ดังรูป]
    ๐ ลองทั้งแผ่นก้อบแผ่นแท้ ก็เป็นเหมือนกันอ่ะครับ อาการเดียวกัน
    ๐ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ
    Attached Files

การ์ดจอร้อน

Comment

๐ แต่เกมอื่นเล่นก็เป็นปกตินะครับ อย่าง BattleField 2142 หรือ ไครซิส หรือ Need : Pro
      ๐ และควรจะทำไงดีอ่ะครับ รบกวนด้วยครับ พอดีไม่เป็นเรื่องคอมเท่าไหร่
      ๐ ขอบคุณครับ

Comment

ใช้การ์ดจออะไรครับ ลองไปโหลด rivatuner มาปรับรอบพัดลมซัก 80% ดูนะครับ หายแน่นอน
        Last edited by kongzz; 23 Dec 2007, 12:58:20. Reason: พิมพ์ผิดครับ

Comment

๐ ใช้ 8800GT MSI อ่ะครับ ปรับเป็น 100% ล่ะครับ พอดีไปอ่านในกระทู้ปักหมุดแล้วทำตามดู
          ๐ แต่บางทีมันก็ยังเป็นอยู่นะครับ เมื่อวาน ลองเล่นดู 3 รอบ เป็นอาการเดิมซะ 1 ครั้ง อ่ะครับ

Comment

ลองหาไดเวอร์มาลงใหม่น่าจะดีกว่าผมใช้7900gtก็ยังเล่นได้ไม่มีปัญหาแต่ต้องปรับต่ำๆ

Comment

๐ ลองลงแล้วครับ ทั้งในแผ่นของตัวการ์ดเอง แล้วก็ไดเวอร์ในเว็บ ทั้ง169.02และ169.21 ก็ไม่หายอ่ะครับ
              ๐ วันนี้ก็ลองเล่นดูครั้งนึง เป็นมันตั้งแต่ครั้งแรกเลย

Comment

เป้นเหมือนกันครับกับเกมนี้ แต่เกมอื่นไม่เป็น ไม่ใช้เรื่องความร้อนหรือ driver แน่ ลองเปลี่ยนมาหมดแล้วครับ ลองไม่ OC ปัญหาก็หายไป ยังไม่กล้าฟันธงว่าเป็นเพราะไฟไม่พอหรือเปล่า

Comment

Working...
                X