Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีครับผมเกี่ยวกะ C2D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำทีครับผมเกี่ยวกะ C2D

คือปกติใช้แต่ AMD อันนี้อยากจะย้ายมาฝั่ง Intel ดูบ้างอ่ะครับผม มีงบ 8 พัน สำหรับ CPU / MB อ่ะครับผม ช่วยแนะนำทีนะครับ

e4500
    gigabyte p35-ds3r

Comment

คอย CPU ตัวใหม่ กลางเดือนมกราคม ดีมะครับ

Comment

กลางๆดีครับ ผมก็ชอบนะถ้าเอาไปใช้กับการ์ดตัวเดียว ตัวนี้น่าเล่นที่สุด
        e4500+ds3r

ถ้าจาอาวไปเล่นเกมก็ลองมองๆพวก DS4 cf ไม่ก้อพวก ชิพ เมนบอร์ดที่ sli ได้เผื่อในอนาคตครับ

แล้วลดตัว CPU มาเหลือที่ e2140 ครับ

Comment

Originally posted by InF3RNaL View Post
          e4500
          gigabyte p35-ds3r
          ตามนี้เลย

Comment

ตามผมเลย งบเท่ากัน จัดมาละ

Comment

ดันๆ เผอิญอยากได้ SLI อ่ะครับผม มีตัวไหนแนะนำป่าวฮะ

Comment

dunnn

Comment

งั้นตามผมละกัน

mb ECS 965T-A ไม่เกิน 2700 B. ทำคอสไฟร์ได้ แรม4แถว สูงสุด 8 G. 533,667,1024
                  cpu E2140 ไม่เกิน 2500 B
                  ram DDR2 667 1x2 = 2G. ไม่เกิน 1700 B.
                  แค่นี้แรงแบบเหลือ OC ก็ 333x9 2.997 Ghz ชิวๆ
                  ส่วนเงินที่เหลือแบ่งผมมั่งก็ดี(ล้อเล่นน่า)

Comment

Working...
                  X