Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับสายเเลน UTPCableCAT5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับสายเเลน UTPCableCAT5

เกี่ยวกับสายเเลน UTPCableCAT5

คือผมจะเอามาต่อจากร้านผมเข้าบ้านผมอีกทีนึง (ตรงกันข้ามเยื้องกัน) ประมาณความยาวระยะทาง 150- เมตร

ถาม- ความยาวของสายจะมีผลอะไรกับการใช้อินเตอร์เน็ตมั้ยครับ (TOT 2048/512)

ถาม- เมตรนึงราคาเท่าไร ผมกะซื้อยกกล่องที่ Advice คุ้มมั้ยครับ

ถูกๆซื้อที่ไหน ทางเวบนะผมอยุ่ ตจว

คืออยากจะนอนโหลดบิทอยู่ที่ห้องนอนที่บ้านครับ
    Last edited by heroin; 21 Aug 2008, 20:41:36.

สาย UTP ทุก 80เมตรต้องขั้นกลางด้วย Repeat , Switch , Hub , Router ไม่งั้นสัญญาณจะหายครับ

สาย UTP มีหลายราคาตั้งแต่เมตรละ 5-20บาท(แบ่งขาย)

Comment

Originally posted by JO View Post
      สาย UTP ทุก 80เมตรต้องขั้นกลางด้วย Repeat , Switch , Hub , Router ไม่งั้นสัญญาณจะหายครับ

สาย UTP มีหลายราคาตั้งแต่เมตรละ 5-20บาท(แบ่งขาย)
      ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าต่อสายยาวขนาดนั้นทำไมไม่สมัครใหม่เลย

Comment

สายแลน โคราชขาย 40 เมตร 200 เอง

Comment

สายแลน ราคาขึ้นอยู่กับคุณภาพ นะ ยิ่งยาวมาก จะมีสัญญาณรบกวน กำลังอ่อนลง ต้องมีอุปกรณ์อย่างbooter ครับ แล้วระวังกฏหมาย ว่า ข้ามถนนที่เป็นสาธารณะ ได้หรือเปล่า อย่าบอกใครดีกว่า แล้วก็ สายแลนต้องใส่ในท่อ(พลาสติก หรือยาง) เผื่อ กันน้ำจากฝนตก ตากแดด แมลงกัด หรือจะมีอะไรไปเกี่ยวทำให้บาด

Comment

ซื้อได้ที่ไหนครับ ตัว booter

Comment

ตั้ง 150 เมตร เลยเหรอ Limit UTP CAT5 อยู่ที่ระยะไม่เกิน 100 เมตรครับ

Comment

Originally posted by heroin View Post
                  ซื้อได้ที่ไหนครับ ตัว booter
                  ร้านขายอุปกรณ์ network ทั่วไปครับ

Comment

Working...
                  X