Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามข้อมูลลำโพง2.1 หน่อยครับในงบ3พันต้นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามข้อมูลลำโพง2.1 หน่อยครับในงบ3พันต้นๆ

ที่ผมได้ฟังมามี ORBIT PHONO 701สุ้มเสียงก็โอเคแหละครับ แต่อยากถามพี่ๆน้องๆที่เคยใช้เคยฟังมา มียี่ห้อไหนที่เสียงน่าจะดีกว่าตัวนี้อีกครับ ในราคาที่ใกล้เคียงกับตัวนี้ (3พันต้นๆ)พอดีจะซื้ออะครับตัวนี้ไปลองฟังของเพื่อนมาครับ ไม่มีตัวเปรียบเทียบเลย ลองมาให้ความเห็นกันหน่อยครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ

3 พันผมว่าไม่มีตัวไหนเสียงดีไปกว่า 701 อีกแล้วอะผมว่า

Comment

ชอบของcreativeน่ะครับ เสียงใสดี

Comment

ลำโพงผมว่า ลองฟังเองดีกว่า แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน
        ผมใช้ Altec Lansing VS4121 ซื้อมาปีกว่าตอนนั้น 2,800 บาท

ชอบเสียงเบสมันน่ะ ผมเอาไว้ฟังเพลงแนว Metal
        ไปลองเลือกฟังที่ร้านดีกว่า ...

Comment

creative ก็ได้ครับ ราคาขนาดที่ว่ามีหลายรุ่น แต่ที่สำคัุญลำโพงต้ิองฟังด้วยหูตัวเองจะดีที่สุดและ ส่วนใหญ่ร้านมันจะเปิดในลักษณะสถานที่เปิด ต้องจินตนาการอีกนิดเวลามาเปิดในบ้าน

Comment

ผมใช้ JBL Creature2อยู่ซื้อมาเท่าไหร่จำไม่ได้ (น่าจะ3พันนิดๆ)
            เสียงใช้ได้ครับ แต่ผิดจากแนวของJBLไปหน่อย ที่สำคัญมัน"สวย"ครับ อิอิ

ส่วนตัวผมชอบBOSEที่สุด

Comment

งบแค่นี้ยังอยากจะได้ของดีอีกเนอะ หุหุ
              เล่นของบ้านหม้อป่ะ

JBL Creature2 มี3สี ราคาไม่เท่ากัน ถูกสุด 3900 ประมาณนี้ ราคาราวๆ4000 ไม่รู้ไปซื้อที่ไหน3000นิดๆ เก่งจังเลยเนอะ

Comment

Working...
              X