Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV-OUT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV-OUT ครับ

พอดีผมซื้อการ์ดจอมาใหม่ มันให้สาย TV-OUT ที่มี3สีมาอะครับ สีแดง(Pr) สีน้ำเงิน(Pb) สีเขียว(Y) เลยไม่รู้ว่าจะต่อยังไง รบกวนช่วยบอกทีนะครับ การ์ดจอรุ่น 7300LE ครับ
    Attached Files
    Last edited by nForce; 22 Dec 2007, 20:15:14.

อัพครับ

Comment

ทีวี ต้องมีช่อง dvd component คับ

Comment

นั้นมาสาย คอมโพเน้น เด้อ
        ไม่ใช่สาย TV OUT นะ (S-VIDEO)
        สายหัวเหลืองๆ
        *เซ๊ตที่ไดร์เวอร์นิดหน่อย เลือกการแสดงผล จะเอาออกแบบใหนก็ได้ ผมชองออกแบบ Dual viwe จอหนึ่งดูหนัง จอหนึ่งเล่นเน๊ต

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ทีวี ต้องมีช่อง dvd component คับ
          ใช่ครับมันเป็นสายต่อแบบ Component ลองหาสาย AV ธรรมดามาต่อสิครับ

Comment

ผมซื้อแบบหัวเหลืองมาต่อ แล้วแต่ไม่ออกครับ ลองตั้งแบบ Clone แล้วด้วยก็ไม่ออกอยู่ดี

Comment

Originally posted by nForce View Post
              ผมซื้อแบบหัวเหลืองมาต่อ แล้วแต่ไม่ออกครับ ลองตั้งแบบ Clone แล้วด้วยก็ไม่ออกอยู่ดี
              เลือก TV เป็นช่อง AV2 เน้อ
              ถ้าไดร์เวอร์ค้นหาอุปกรณ์เจอละ (มีที่ให้เลือกหมวดการแสดงผลปรับในไดร์เวอร์) แต่มันไม่ยอมแสดง แปลว่าปรับช่อง TV ผิด นะ
              *ผมใช้สายนี้กับ ATI/Nvidia สามารถใช้งานทั้ง 2 ค่ายได้สบายๆ เซ๊ตค่าคล้ายๆ กัน นะ ออกได้แน่นอนครับ
              Last edited by TWK.; 22 Dec 2007, 21:12:42.

Comment

หรือว่า แจ็คจะเป็น 8 พินที่การ์ดจอ

Comment

ต่อเเบบ3เส้นดีกว่าครับ ถ้าTVต่อได้นะความเเตกต่างก็เยอะเลย ส่งค่าไปโดยตรง ต่างจากการต่อเเบบอื่นที่ต้องประมวลผลหลายขั้นตอน เเล้วสุดท้ายมันก็ต้องเเปลงสัญญาณออกมาเป็น3ค่านี้อยู่ดีล่ะ

รายละเอียดน่าจะอยู่ที่การset Driver

Comment

แจ็คที่การ์ดจอ เป็นแบบ 7 Pins ครับ TV ผมไม่รองรับ แบบ Component (สามเส้น) ครับ

Comment

Working...
                    X