Announcement

Collapse
No announcement yet.

True ADSL หลุดบ่อยมากกกก ถึงมากที่สุด รำคาญแล้วนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• True ADSL หลุดบ่อยมากกกก ถึงมากที่สุด รำคาญแล้วนะ

ใช้ ADSL ของ True 1Mbps อยู่ครับ
    ทั้งช้า ทั้งหลุดบ่อยมากกกก ยิ่งช่วงอากาศเย็นๆอย่างช่วงนี้
    (จิงๆก็ไม่ได้เย็นนะ ออกจะร้อน) หลุดบ่อยมากกกกก
    โทรไปแจ้งศูนย์เค้าก็บอกว่ามีการ log in/out บ่อยมาก
    คาดว่าหลุด แน่ๆ

เราใช้ Router Linksys WAG354 ครับ
    เมื่อก่อนว่า firmware เก่า แต่พออัพแล้วก็ดีขึ้น
    แล้วก็กลับมาเป็นใหม่ เลยสลับเอา modem USB
    ของ billion ที่แถมมาตอนสมัคร ก็ยังหลุดอีก

ทาง true ขอเรียกค่าบริการแรกเริ่ม 300 บาทก่อน
    โหยยย เล่นเอาแบบนี้เลย ผมจะเอาไงดีครับเนี่ย
    ผมจ่ายค่าเนตเดือนนึงหลายร้อย ยังจะให้ผมมาจ่ายค่า service อีก
    ทั้งๆที่ router ผมก็ไม่น่าเสียนะ

ช่วงนี้มีแต่คนบ่นเน็ตเน่า - -"

Comment

ของเราเปงไซเซส ที่กันอัปเดท firmware ไว้ แม่งกวนตีนตอนแรกของเรามันไม่หลุด พอมันเสียเสือกเปลี่ยนอันใหม่มา โทรไปมันบอกเปงที่เครื่อง หมั่นใส่เลยเปลี่ยนของยกเครื่อง แล้วเรียกมันมาดู มันยังบอกเปงที่เครื่อง เราเลยโทรเข้าศูนย์ใหญ่ แล้วมันก็โดนไล่ออก เราไม่ได้รุนแรงนะ แต่มันสุดๆแล้ว ของช่างคนนั้น พูดแล้วขึ้น ตอนนี้เลยยกเลิกของทรูแม่งเลย หันไปใช้แอกาดแทน ของดีแท็คลื่นหัวแตกเลย แต่ถ้าจะใช้แอกาดรอปีหน้าจะดีนะ ให้เปิด 3จี ก่อน จะได้ใช้ของถูก

Comment

ผมก้อเน่า บ่อยมากครับ
        เหม็นจิงๆ ของ ทรู นี่
        อัพโหลดข้อมูลทำงาน หลุดทีเยอะนะครับ
        เพราะไฟล์ใหญ่ ถึงกะเซงเป็นพักๆ

เริ่มทำใจได้แล้วครับช่วงนี้

Comment

เด้วนี้ชักจะหลุดบ่อยแล้วนะ
          package super hispeed จ่ายค่าเนต 1M แต่ดันใช้ได้แค่ 512k
          อ้างไกลชุมสาย แต่หอซอยข้างๆๆแค่กำแพงกั้นได้ 4M เฉย เบอร์โทร***งกันแค่เลข 5 ตัว
          ปีหน้าไม่มีไรดีขึ้นคงได้เปลี่ยน

Comment

สงสัยมีคนสมัครกันเยอะมั่ง เลยทำตัวเป็นใหญ่ ตราบใดที่มีคู่แข่งมันก็คงไม่กล้าทำหรอก

Comment

ผมไม่เห็นเป็นไรเลย ใช้โมเดมตัวเดิม billion ไม่เคยหลุด นอกจากมันจะตัดทุก 24HRs ความเร็วก็คงที่บิท วิ่งเต็มสปีตตลอดครับ ยังไม่เคยเจอปัญหาเลย

Comment

ผมว่า แล้วแต่คู่สาย หรือคู่ซวย ก็มะรู้

Comment

ผมหลุดทุกๆ ไม่ถึงนาทีครับ ตลอดช่วง 6.00 - 24.00(วันละ 18 ชั่วโมงเท่านั้นเอง)
                  โหลดไดรเว่อร์สักตัว ยังทำไม่ได้เลย

ปล. ไม่ใช่บริการเค้าไม่ดีนะ แต่เค้าบอกว่า่คู่สายเค้ามีปัญหา นี่ปลุกปล้ำกับช่างเค้ามาสี่วัน-5วันแล้วยังหาจุดไม่เจอ

Comment

ผมไม่เคยหลุดเลยอ่ะคับ ตั้งแต่ใช้มา(ประมาน7เดือน)ยกเว้นโหลดทั้งวันทั้งคืนมันจะตัดออกเรย= ="

แต่ก้อยากเปลี่ยนละ Speedสูงสุดได้แค่512เองT^T

Comment

ของผมก็เป็นน่ะครับ แต่มันไม่ได้หลุด แต่เนทมันมันไม่วิ่งต่อใหม่ก็ไม่ได้ ต้องปิดโมเด็มก่อนถึงจะต่อได้ แต่ เวลาเล่นเกม online มันจะไม่มีปันหาน่ะครับ แต่พอโหลดบิททิ้งไว้เฉยๆๆ สักพักเนทมันก็จะไม่วิ่ง โทรไปถามทรูมา ก็บอกว่าเครื่องมีปันหาทั้งๆๆที่เพิ่งจะ format ไปยิ่งใช้ยิ่งแย่ครับทำใจ T_T

Comment

ToT ก็ไม่น้อยหน้าคับ กลางวันนี่ไม่ต้องโหลด***ไรเลยคับ แม่งกากทั้งวัน ต้องมาโหลดตอน เที่ยงคืนถึงเช้าเอา
                        เซงคับ เน็ตๆลาว ToT จะเปลี่ยนก็เสียตังอีกเลยต้องทำใจคับ พวก...

Comment

สรุปเป็นทุกยี่ห้อหน่ะครับ

Comment

ตอนนี้TOTก็เป็นคับ เข้าเวบอะไรไม่ได้เลยนอกจากOCZ(ซะงั้น)
                            ขนาด http://www.tot.co.th/ ยังเข้าไม่ได้ -*-

**edit บ่นเข้าหน่อยดันเข้าได้แล้วซะงั้น -*-
                            แต่เวบอื่นก็ยังเข้าไม่ได้อยู่ดี

Comment

ของผม super hispeed true ไม่หลุด โหลดเต็มแบนวิส 24 ช.ม. นอก ใน เต็มแบนวิส

โมเด็ม billion ใช้มา 4 ปีแล้วไม่พัง

ถ้าใครมีปัญหาเน็ต True โทรไปเลยครับ โทรบ่อยๆ เด่วเค้าทำให้

Comment

Working...
                              X