คือผมอยากจะซื้อ โน้ตบุค ตอนต้นปี
อยากได้แบบที่จอไม่เกิน 14 นิ้ว หนักไม่เกิน 2.5 โล
ขอเร็วๆ เน้น cpu กับ ram ส่วน การ์ดจอมีไว้ก็พอครับ
ผมไม่ได้เล่นเกม แต่ทำงาน 3D บ้างเล็กน้อย
แต่ส่วนใหญ่ใช้เขียนโปรแกรมครับ รวมถึงตกแต่งรูปด้วย
จอต้องสีเพี้ยนน้อยมาก แบตใช้งานได้นานพอสมควร

อยากจะรู้ว่า ถ้าผมรอไปช่วง commart ช่วงพฤษภา
จะมี cpu ใหม่มาหรือเปล่าครับ และตอนนั้นจะมี mac ตัวใหม่มาหรือเปล่าครับ
จะได้เก็บตังรอ ตอนนี้มีงบอยู่ 50K น่ะครับ