Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกะ ลำโพง 5.1 ครับ มันดังไม่ครบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกะ ลำโพง 5.1 ครับ มันดังไม่ครบ

คือว่า ผมได้ซื้อลำโพง 5.1 มาใหม่ พอเสียบ ครบทุกอย่างแร้ว

ก็คือเสียบตรงตามทุกอย่าง ทั้งที่ตัวลำโพง และ ตัวsound คือว่า

ที่ผมใช้เป็น ออนบอร์ด ของ Realtek ซึ่งพอลอง เปิดวินแอม

หรือเล่นเกมส์ เสียงมันก้อปกติดี ดังทุกตัว แต่พอเข้าเกมส์ออดิชั่น

เสียงลำโพง มันดันดังแค่ 3 ตัว ซึ่ง ตัวซัปวูปเฟอร์ กะตัวหลัง 2 ตัว

ไม่ดังอ่าครับ ไม่ทราบ ว่าจาทำยังไร ดีครับ ใครทราบช่วยแนะนำที

เกมส์ไม่ รองรับจิ ต้องใช้พวก upmix 3D ไรเงี้ยครับ
    ไม่รู้มีให้ปรับเป่า

ผมใช้ เอ็กฟิ มันปรับแบบเนี้ยครับ

Comment

upmix 3D มันคือไรหรอครับ

หรือมันมากะซาวการ์ด คือผมต้องเปลี่ยนซาวหรอ

หรือมันเปงโปรแกรมอ่าครับ ง ง ง ง

Comment

Working...
      X