Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม CPU Q6600 ผมร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม CPU Q6600 ผมร้อนจัง

Q6600 ใช้ sink เดิม idle ประมาณ 50+ ลองเปลี่ยนเป็น Asus Arctic Square ก็ไม่เห็นดีขึ้นเลย ปกติ นี่ Q6600 นี่ ไม่ clock ต้องประมาณเท่าไหร่ครับ Silicone ก็พยายาม ทา หลาย ๆ แบบ แต่ก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ เลย กลุ้ม กลุ้ม

ร้อนแรง ปกตินะ

Comment

ของผม อยู่ที่ 40 นะครับซิ๊งเดิม

Comment

ของผมใม่เกิน42องศาซิ้งเดิม

Comment

ชิวๆๆคับ

ประมาณนั้นละคับเวลาคล็อก เพราะฉะนั้นถ้าจะคล็อกต้องซิ้งดีๆๆมาใส่คับของผมยัง60-70เลยอิอิ

Comment

ซิงค์เดิม 37-38 ครับ
            เปิดแอร์ 33-34
            เปิดแอร์ + พัดลมเป่า 29-30

ปัจจุบัน

Core2Quad Q6600 @ 3.60Ghz ไฟ 1.6v

Fullload 63
            Idle 45

ซิลิโคนทั่วๆไปครับ ตามร้านประกอบทั่วๆไป ไม่มียี่ห้อครับ
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมใช้ Zalman CNPS9500 LED ครับ
              ใช้ซิลิโคนโหลหลอดละ 50 บาทธรรมดา ๆ ทาบาง ๆ
              เย็นเจี๊ยบครับ วิ่ง 32-37 เองครับ คุ้มจริง ๆ

Comment

ของผม ประมาณ 30-33 องศาครับ

Comment

บางที่เซ็นเซอร์ที่บอร์ดมันจับความร้อนมั่วเปล่าครับ แล้วก็โปรแกรมวัดด้วยครับ

จับดูที่ซิงค์เลยครับ แล้วก็เอามืออังลงที่มันเป่าด้วยนะว่ามันร้อนเปล่าครับ

Comment

อุณหภูมินี้คืออยู่ใน case ใช่ไหมคับ เดาว่าจะเป็นที่ air flow ใน case แย่มากอะคับ อย่างเครื่องน้องผมมันไม่จัด air flow เลย E6750 ไม่ OC ซิ้งเดิมๆก็ idle ที่ 50ก่าๆอะ แต่บ้านผมก็ร้อนด้วยนะอากาศในห้องประมาณ 30-31องศาอะ

Comment

ใช้ 120 ultra extreme
                      idle 27
                      full load 38

Comment

สงสัยมันจะแรงจัดอ่ะ

Comment

Working...
                        X