Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับเมนบอร์ดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับเมนบอร์ดคับ

คือผมอยากรู้ว่าเมนบอร์ดแบบagpมันไม่ดียังไงเหรอคับ แล้วแบบpciนี่มันดียังไงคับ

agp กับ pci มันคือ slot ของ เมนบอร์ดนะครับ

Comment

agp 8x แบบเก่า

pci ex 16x แบบไหม่ เร็วกว่าในการส่งข้อมูลคับ

Comment

PCI - EX เป็น slot แบบใหม่ครับ รับ ส่งข้อมูล ที่ 16X สูงสุด เป็นที่นิยมในปัจจุบัน เพราะมีแต่เทคโนโลยีใหม่ๆ มีของให้เลือกเยอะ ราคา ถูกกว่า แบบ AGP ในรุ่นเดียวกัน เพาะ AGP ่ต้องใช้ bridge (เขียนงี้ป่าวไม่รู้นะ) มาแปลงเป็น PCI -EX

ถ้าจะซื้อ ก็ PCI-Express ครับ คำตอบสุดท้ายเลยครับ ^^

Comment

Originally posted by flookkung View Post
          คือผมอยากรู้ว่าเมนบอร์ดแบบagpมันไม่ดียังไงเหรอคับ แล้วแบบpciนี่มันดียังไงคับ
          เอาแบบง่ายๆนะครับ
          PCIe ให้การรับส่งข้อมูลที่เร็วกว่าแบบ AGP
          มันก็แล้วแต่คนชอบนะ แต่ผมกะใช้ของ PCIe มาตลอด

Comment

ของใหม่กว่าย่อมดีกว่า แต่ไม่เสมอไปนะคับ อิอิ

Comment

แบรนวิธแรงกว่า 2 เท่า

Comment

Working...
              X