คือว่าผมocเครื่องแล้วพอปิดเครื่องไปนานกลับมาเปิดใหม่ มันกลับไปเป็นค่าเดิมนะครับงงมากๆ เคยอ่านเจอ เค้าบอกว่าให้ลงbiosใหม่ซึ่งผมก็ทำแล้วก้ไม่หาย คืออาการพอปิดเครื่องไปสักพักใหญ่กลับมาเปิดมันจะบูทไปสักนิดก็ดับแล้วก็บูทใหม่ถึงติดแล้วก็กลับไปปค่าเดิม จะเป็นก็ต่อเมื่อผมปิดไปนานนะครับ ผมใช้PUS enermax 460w ซิงHR-01 นอกนั้นลายละเอียดตามลายเส้นเลยครับ ช่วยหน่อยงงมากๆ ไม่ได้เปิดCIEด้วย แต่พอผมเปิดเครื่องได้ก็จะรีสตาดเพื่อกลับมาเซ้ทค่าOCมันก็บูทติดได้โดยปกติ อาการเป็นต่อเมื่อปิดไปสักพักนะครับ ช่วยด้วยพี่ทั้งหลาย